เสียดายร้านศรีสุทธา

เสียดายร้านศรีสุทธา

(1/18) > >>

kognan:
จาก http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=14347.0
บอกว่า "ไปให้ อรรถวุฒิอิเลคทรอนิคปรับให้ป้ำกันอยู่ 1 ชม.จึงปรับได้ส่วนอรรถวุฒิอิเลคทรอนิคพึงเลิกกิจการไป ประมาณ 1 เดือนทนพิษเศรษฐกิจไม่ไหวเสียดายปิดตำนานเสียแล้วเกือบ 40 ปีมีลูกศิษย์ทางด้านนี้ตั้งหลายร้อยคน" ผมไม่ได้ไปที่ร้านนี้หลายเดือน  พอดูว่าร้านนี้ปิดแล้วผมเสียดายจริง ๆ ในวงการเราร้านที่ขายของแล้วให้วิชาการกับเราปิดตัวเอง  เดิมร้านนี้ขายของอิเล็คทรอนิคส์ มีหนังสือเครื่องเสียงที่เขียนโดยอาจารย์ชิตชัย  สุทธาศวินสอนวิศวะที่เทเวศ หนังสือของท่านเป็นแนวลูกทุ่งก็มี วิชาการก็มี  อาจารย์แก่มากแล้วเป็นวัฐจักรของโลกเราจริง ๆ

choetsak:
ครับผมก็ยังเสียดายอยู่เช่นกันปัจจุบันลูกชายของอาจารย์ชิดชัยไปเปิดให้บริการสมาชิกอยู่อ.บางไทรน้อยคืออาจารย์เอนกนั่นเองครับ
choetsak

choetsak:
เบอร์โทร อาจารย์เอนก085-1250848 น่าจะเป็นเส้นบางบัวทอง-สุพรรณบุรีตรงนั้นเป็นตลาด อ.บางไทรน้อยผมคิดว่าน่าจะเป็นจ.อยุธยา สุดสายรถเมล์ 516 ลองโทรถาม อาจารย์เอนกอีกทีครับ

kognan:
ผมตอบแทนนะครับ เดิมร้านศรีสุทธาขายอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคส์ที่มากที่สุดคือมีทรานซิสเตอร์และไอซีที่ดี ๆ มาขาย เช่น 2N3055 MJ2955 ของ RCA ถ้าท่านเปิด แอมป์ที่ดังที่สุดคือ NAD 3020  จะใช้เบอร์และยี่ห้อนี้ผมเคยซื้อจากร้านนั้น (ร้านอื่นคงมีเหมือนกัน) ตอนนี้หายี่ห้อนี้ไม่ได้เลยครับ ผมคิดว่าหลายคนที่เก็บไว้บอกดี ๆ ครับ
มีไอซีของ RCA แท้ หลายเบอร์  ผมเคยไปครั้งสุดท้ายยังมี ทรานซิสเตอร์ดี ๆ เช่น 2SA1216 2sc2922 ของSANKEN มีแผ่นปริ้นท์ที่กัดแล้วน่าจะมีมากที่สุดของร้านในประเทศเรา ซึ่งตอนนี้ไม่รู้ว่าจำหน่ายไปหรือยัง มีนักศึกษาหลายสถาบันเคยไปซื้อชุดคิทของร้านนี้ส่งให้อาจารย์

choetsak:
ขออภัยท่านdiwclubzaครับผมไม่ได้เข้าดูเวปตั้งนานและขอบคุณท่านพี่Kognanครับที่กรุณาช่วยตอบก็ขอตอบซ้ำอีกครั้งก็แล้วกันครับหลักๆ
จะเป็นทางด้านเครื่องเสียงเป็นส่วนใหญ่ครับทั้ง PAและHome Useมีทั้งชุดคิทชุดสำเร็จหรือต้องการเฉพาะบอร์ดไดรว์,ปรีตั้งแต่วัตต์ต่ำจนวัตต์สูง(35วัตต์ถึง700วัตต์)ตามสั่งครับเบอร์ของ อ.เอนกอยู่กระทู้ต้นๆครับให้อีกครั้งครับ085-1250848ปัจจุบันผมอุดหนุนท่านอาจารย์มาหลายรุ่นและไม่ได้ไปนานพอสมควร
เชิดศักดิ์

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป