ถึงพี่ อ๊อก MAXMUSIC มีแบบ กลางแหลม 15*2 บวก P-888 สองดอก ไหมครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 04:50:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่ อ๊อก MAXMUSIC มีแบบ กลางแหลม 15*2 บวก P-888 สองดอก ไหมครับ  (อ่าน 3171 ครั้ง)
worawut025
member
*

คะแนน4

DIODE

diode025@hotmail.com - -
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 12:05:48 PM »

ถึงพี่ อ๊อก MAXMUSIC  มีแบบ กลางแหลม 15*2   บวก P-888 สองดอก  ไหมครับ ที่มันรับกับตู้ W  ขนาด สูง 124 เซนติเมตร กว้าง 61 เซนติเมตร ไหมครับ  ตอนนี้กำลังจะทำตู้ W 8 ตู้ กลางแหลม 8 ตู้ มีสูตรแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะดังดีหรือเปล่า พี่อ๊อคมีแบบตู้ Wหรือเปล่าครับ ขอแบบที่พี่ทำใช้กับวงหมอลำซิ่ง บ้านนาลาวหน่อยครับ  ผมขอถามอีกนิดครับ  ตู้ W 1 เมตร กับตู้ W ที่พี่ใช้กับวงหมอลำซิ่ง  เสียงมันต่างกันยังไงบ้าง  มีข้อดีข้อด้อยอะไรบ้าง เสียงดังไกลไหม เบสออกเป็นลูกหรือเปล่า ผมอยากได้สูตรที่มันดังเบสลึกๆ ลูกใหญ่ๆ แล้วก็ดังไกลๆ ดังข้ามตำบลได้ยิ่งดีครับ  แล้วฟังหน้าตู้ให้ดังแน่นๆ แบบจุกอกเลยยิ่งดีครับ  ตอนนี้ใช้เทอร์โบอยู่ครับ เสียงเบสออกดี เป็นลูก  ฟังหน้าตู้เสียงแน่นมาก แต่ เสียงออกไม่ค่อยไกลครับ  เห็นมีคนบอกว่า W เสียงส่งออกไกลมากก็เลยอยากเปลี่ยนตู้ใหม่ครับ   ตู้กลางผมเคยทำตู้ PS 15   ทั้งหมด 12 ใบ เจ้าภาพเห็นตู้แล้ว บอกว่า ตู้เล็กมาก อีกอย่าง เทอร์โบก็เล็ก ทำให้ไม่อลังการ เจ้าภาพเห็นก็ไม่ค่อยชอบครับ  แต่เสียงไม่ได้ด้อยไปกว่าเขาเลย ฟังในงานนะครับ แต่นอกงาน เสียงไปไม่ถึง โดน  ผีเสื้อ กลบหมดเลยครับ  ก็เลยอยากเปลียนตู้ใหม่นะครับ  พี่อ๊อกช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรจะเป็น W 1เมตร หรือ 120 กว่าๆดีครับ  และก็ต้องขอบคุณพี่อ๊อกด้วยนะครับที่ให้คำแนะนำเรื่องการทำสีละเบิด  ตอนนี้ผมทำสีละเบิดเป็นแล้วครับ ขอบคุณพี่อ๊อกจริงๆครับ ผมเด็กบุรีรัมย์  อยู่อำเภอบ้านด่าน จังหวัดบุรีรัมย์  หากพี่ไม่สะดวกโพสเจกในเว็บก็ช่วยส่งมาที่เมล์ได้ครับ  diode025@gmail.com   และก็ขอขอบคุณพี่อ๊อกอีกครั้งนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยก็แล้วกันครับ  ขอบคุณครับ.......

DIODE

worawut025
member
*

คะแนน4

DIODE

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 12:08:55 PM »

Cheesy

DIODE
worawut025
member
*

คะแนน4

DIODE

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 12:17:16 PM »

นี่แบบ W ทีผมมีอยู่ครับ  เห็นพี่หมูต้นบอกว่าเป็นของคอมแพค

DIODE
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์