ทีวี Panasonic แท่น MX4 กดปุ่ม Preset และ Funtion ไม่เห็นออนสกรีนหน้าจอครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 10:38:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี Panasonic แท่น MX4 กดปุ่ม Preset และ Funtion ไม่เห็นออนสกรีนหน้าจอครับ  (อ่าน 3245 ครั้ง)
bluenavy
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 06:21:52 PM »

Panansonic  แท่น Mx4   รุ่น  TC-25D10AH    กดปุ่ม Preset และ Funtion  ไม่เห็นออนสกรีนหน้าจอครับ    ทั้งกดที่หน้าเครื่องและที่รีโมท       ส่วนปุ่มกดเร่งเสียงและกดช่องกดได้ปกติครับ      จึงอยากจะขอวงจรของแท่นนี้หน่อยครับ     เอาแค่จุดที่ต้องเช็คก็ได้ครับ        ขอขอบคุณครับ

pana_pan
Full Member
member
**

คะแนน63

ตอบผิด-ถูก อย่าว่ากัน ลองดูก่อนไม่เสียหาย ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 07:31:26 PM »

เครื่องไม่ได้เสีย นะ ครับ ล/ค น่าจะล็อค ปุ่มมา หรือ IC Mem อาจจะรวน อาการนี้ มันติด Hotel Mode มา ลอง Search ดูในกระทู้ เก่าๆมี ครับ ถ้าให้แน่ใจ ลองกด Vol เพิ่มดู ถ้ามันเร่งไปถึง เลข 64 ไม่ได้ ก็แน่นอน ครับ วิธีแก้ กด ปุ่ม Timer (นาฬิกา) ที่ Remote และก็กด ปุ่ม (-) ลดเสียงที่ตัวเครื่อง พร้อมกัน ครับ จะเป้นการ ปลดล็อค ....ลองดูนะ
bluenavy
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 06:43:26 PM »

ขอขอบคุณ คุณpana_pan  มากครับ         น่าจะเป็นเหมือนที่คุณว่า     เพราะผมเร่งเสียงได้แค่18 เองครับ   แต่ยังไม่มีรีโมทลองเลยครับ
ก่อนจะช่อมอาการนี้     เครื่องจะมีอาการ       เปิดเครื่องแล้วตัด   มีเสียงเดือดปุดๆที่ลำโพง    เป็นเพราะไอซีเวอร์เสีย  อะครับ        ขอบคุณมากอีกครั้งครับ           
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 09:44:19 AM »

หารีโมทมากดปุ๋ม N ดูสักครั้ง 2 ครั้งว่ามีออนสกรีนขึ้นหรือเปล่า

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์