เครื่องซักผ้า HITACHI รุ่น SF-70GJ ทำงานสักพักแล้วดับเลย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 06:49:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า HITACHI รุ่น SF-70GJ ทำงานสักพักแล้วดับเลย  (อ่าน 4830 ครั้ง)
opart
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 02:45:33 PM »

คือว่าเครื่องจะทำการซักนำแรกจนกระทั่งถ่ายนำทิ้งออกแล้วก็ปั่นแห้ง พอปั่นเสร็จเครื่องก็จะรับนำมาล้างผ้า ในจังหวะที่รับนำครั้งนี้ นำเข้ามานิดเดียวเครื่องก็ร้อง ไฟซักและไฟอัตโนมัติกระพริบสักพักหนึ่งก็ดับไปเลย
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่บอร์ดหรือเปล่า คือทดลองทุกครั้งก็เป็นแบบนี้ที่เดิมตลอด

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 09:30:34 PM »

อืม..ยังไม่ค่อยอยากจะฟันธงเท่าไหร่นะครับว่าเป็นที่"เพรสเชอร์ เซนเซอร์"

เดี๋ยวรอพี่ๆท่านอื่นก่อนดีกว่าครับ

ปล.ยังไงลองตั้งโปรแกรม Spin อย่างเดียวดูก่อนนะครับ ลองสังเกตุว่าเครื่องทำงานตามปกติรึเปล่า
opart
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 11:48:19 AM »

ถ้าสั่งspinอย่างเดียวทำงานได้ปกติครับ
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 09:59:21 PM »

ถ้าสั่งspinอย่างเดียวทำงานได้ปกติครับ

อืม..ถ้า Spin ได้จนจบโปรแกรมก็แปลว่า เซนเซอร์วัดความเร็วรอบไม่เสีย เพรสเชอร์ก็ไม่น่าเสีย

คือ..ไม่อยากเดาสุ่มสี่ สุ่มห้านะครับ

แต่อยากให้ลองสังเกตุอีกนิดนึง เวลาตั้งโปรแกรม Fuzzy ในขณะที่ไม่มีผ้าในถังเลย ปริมาณน้ำที่เข้าอยู่ในระดับไหนครับ
Ex. Low / Low / Medium / High / Ex.High

ที่จริงแล้วผมก็ไม่ได้เก่งนะครับ แต่ได้ข้อมูลเยอะๆ เผื่อพี่ๆที่ผ่านมาเห็นแล้วเคยเจออาการประมาณนี้ จะได้ช่วยๆกัน 
opart
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:00:34 AM »

ต้องขออภัยด้วยไม่ได้เข้ามาหลายวัน คือว่าลูกค้าเขารอไม่ได้เขายกเครื่องกลับไปแล้ว ผมจึงยังไม่รู้เลยว่าอะไรเสีย
9581
member
*

คะแนน4

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:06:49 AM »

ต้องขออภัยด้วยไม่ได้เข้ามาหลายวัน คือว่าลูกค้าเขารอไม่ได้เขายกเครื่องกลับไปแล้ว ผมจึงยังไม่รู้เลยว่าอะไรเสีย
  เป็นเรื่องปกติ  เราทำไม่ทันลูกค้าเอง  บทเรียนครับ  เป็นทั้งนั้น  ลูกค้าเร่ง  รีบ  ทั้งๆที่ช่าง ก็พยายาม  เผื่อความ สบายใจ ก็แล้วแต่ลูกค้า อิ อิ  ยังไงขอเป็นกำลังใจ สู้ต่อไปครับ

ไม่ชอบคนเอาเปรียบ และ  ไม่ชอบเอาเปรียบใคร   แค่นี้พอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์