ขอความช่วยเหลือครับเรื่องตัวเหนี่ยวนำ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 02:25:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับเรื่องตัวเหนี่ยวนำ  (อ่าน 1694 ครั้ง)
kob2009
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 06:47:32 PM »

ขอความช่วยเหลือครับเรื่องตัวเหนี่ยวนำ

ในกรณที่ไม่มีเครื่องมือวัด

สมมติว่าผมต้องการ ค่าความเหนียวนำ 100 uH.พันบนแกนอากาศขนาด 10mm.  มีลวดทองแดงเบอร์ 18
จะต้องทำการคำนวณรอบอย่างไรครับ
*แล้วถ้าเป็นแกนชนิดอื่นๆ จะต้องทำการคำนวณอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv! lv!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์