รบกวนท่าน HS4ENK เรื่อง P.A. หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 04:43:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่าน HS4ENK เรื่อง P.A. หน่อยครับ  (อ่าน 3209 ครั้ง)
jeasada
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:02:36 AM »

จากการวิจัย ค้นคว้า และ ทดสอบโดยทีมงานของ P.Design จนประสพผลสำเร็จ ทำให้ได้โมดูลแบบใหม่ล่าสุดมาเสนอท่าน
เมื่อก่อนการที่จะสร้างเครื่องส่งที่มีกำลังส่ง1000-1500วัตต์นั้น จะมีความยุ่งยากและต้องมีความชำนาญเป็นพิเศษ ในการประกอบจึงจะสามารถสร้างเครื่องส่งที่มีกำลังส่งขนาดนี้ได้ แต่เดี๋ยวนี้ด้วยโมดูลรุ่นใหม่ของเราที่ออกแบบมาให้การสร้างเครื่องส่งระดับ1000-1500วัตต์นั้นง่ายเหมือนกับการสร้างเครื่องส่ง300วัตต์ ไม่ว่าจะเป็นขนาดที่เล็ก การปรับแต่งไม่ซับซ้อนมากนัก กำลังวัตต์ที่ผ่านLPFแล้วสูง กินกระแสไฟต่ำ แผ่นระบายความร้อนที่เพียงพอ ด้วยคุณสมบัติเหล่านี้ ทำให้ท่านสามารถที่จะสร้างเครื่องส่งที่มีกำลังสูงขึ้นมาโดยง่าย

อาจารย์ว่าออกถึงจริงไหมครับ รบกวนอาจารย์ HS4ENK หน่อยนะครับ ขอบคุณ

winate1970
member
*

คะแนน7

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 12:08:59 PM »

ลองพิจารณาเปรียบเทียบดูว่ามันจะได้ไหม

ความพยายามอยู่ที่ไหน  ความสำเร็จอยู่ที่นั่น
vinate_k@hotmail.com
dekwat♥
member
*

คะแนน458

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 05:25:00 PM »

รูปข้างบนเป็นของ FM โคราชหรือปล่าวครับ
hs4enk
member
*

คะแนน16

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:41:43 PM »

พึ่งกลับมาจากทำงาน  บนนะของชรินทร์ (ช่างอ้อด)สูงเนินโคราชยังไม่เคยเห็นของจริงครับเลยบอกไม่ได้ว่ากี่วัตต์ ต้องเปิดฝาครอบดูเบอร์พี่เอว่าข้างในใช้เบอร์ไร คอมบายกันกี่ตัวถึงบอกได้ว่าน่าจะกี่วัตต์  อย่างทุกวันนี้มีของITBคอมบายแค่2ตัว 1200(ใช้เฟตสีดำจำเบอร์ได้ไม่แน่ใจว่า mpvอะไรนี่ละแต่มีลงท้าย2600นี่ละ)ขนาดก็พอๆกับรูปที่ลงเล็กดีซึ่งวงจรลายปริ๊นซ์ก็ของ600วัตต์เดิมๆแต่เปลี่ยนเบอร์และค่าอุปกรณ์หน่อยก็ได้1200จริง  ส่วนตัวล่างนะบอร์ดละ350(เต็มตามสเปค)มาคอมบาย4ชุดได้1400สูงสุดแต่ปรับแค่1000พอแล้วจะได้ทนนานๆตัวนี้เคยใช้ดูแล้วออกได้จริงแถมทนดีด้วย   บอร์ดหลายๆเจ้าหากดูวัตต์เพียงอย่างเดียวนะออกได้จริงแต่ส่งระยะไม่ได้เรื่องก็มีครับแตกต่างกันไปทั้งๆที่วัตต์ใกล้เคียงกันแต่ผลออกมาต่างกันชัดๆ อย่างเคยลองคอมบาย3พีเอที่ออก1000ได้แต่ระยะทาง(สายอากาศและห้องส่งก็ตัวเดียวกัน)สั้นมากเจ้าของสถานีบอกระยะทางไม่พอใจเลยผมเลยเอาเครื่องRVR500วัตต์ของผมลองใส่ดูแล้ววิ่งออกไปเช็คระยะทางกันใหม่ผลปรากฏว่าต่างกันมากมายเดิม1000(pos)เทียบRVR500 60ก มRVRยังรับได้ฟังรู้เรื่องในรถยนต์เลยโทรไปบอกเอาเครื่องpos1000สลับเข้าดู เงียบหายสนิทเลยวิ่งกลับเข้ามาจน30กม ถึงรับได้ต่างกันชัดเจนแถมไม่น่าเชื่อว่า1000วัตต์จะส่งได้แย่กว่า500RVR ใครไม่เชื่อลองดูก็ได้เช่นบางที่มี300 พอทำ700กลับได้ไม่ไกลกว่าเดิมก็มี อยู่ที่องค์ประกอบหลายๆอย่างครับที่ต้องปรับแต่งเช่นพี่เอดี แต่เอ็กไซเตอร์ปรับแต่งไม่ดีก็ไม่ออกดีส่งไม่ไกลเอาเหมือนกัน เวลาผมปรับนะไม่มองที่เครื่องวัดวัตต์หรอก แต่ผมมองที่สเปคตรัมว่าคลื่นหลักที่เราต้องการตรงไหนขึ้นสูงที่สุดมากกว่า(จูนให้มีฮาโมนิคน้อยที่สุดจะได้คลื่นหลักแรงสุดกว่าดูเครื่องวัดวัตต์เพียงอย่างเดียว)
jeasada
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 03:38:26 PM »

ขอบคุณครับอาจารย์  ผมยังไม่มีตังซื้อ สเปคตรัม เลยครับ  55 มันแพง อยากได้ไว้สักตัวเหมือนกัน  ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์