ซ่อม สเปนเดอร์ TC DI14 อาการเสียงเบามาก โดยช่าง HS3LOU

ซ่อม สเปนเดอร์ TC DI14 อาการเสียงเบามาก โดยช่าง HS3LOU

(1/1)

HS3LOU:
                 ตัวนี้อาการเสียงเบามากเอาหูแนบลำโพงเร่งวอลลุ่มสุดแทบไม่ได้ยิน หลายๆท่านเปลี่ยนลำโพง วอลลุ่ม แล้วอาการยังเหมือนเดิม ลองเปลี่ยน C ค่า 220 โวลต์อยู่ใกล้ๆวอลลุ่มปิดเปิด ของเดิมตัวสั้นผมไม่มีใช้ตัวยาวแทนลงได้เปะพอดี เสียงก็จะดังเป็นปกติครับ

HS3LOU:
แก้ไขค่า C เป็น 220 ไมโคร 16 โวลต์ พิมพ์ผิดครับ

Nattawut-LSV Team:
ขอบคุณสำหรับข้อมูล แนวทางซ่อมครับ +1 คะแนน

HS3LOU:
อ้างจาก: Nattawut-LSV Team ที่ ตุลาคม 15, 2014, 06:49:32 PM

ขอบคุณสำหรับข้อมูล แนวทางซ่อมครับ +1 คะแนน

ขอบคุณครับ จะเอาข้อมูลดีๆมานำเสนอเรื่อยๆครับ :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ