ไม่แน่ใจ orion
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 06:07:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่แน่ใจ orion  (อ่าน 1733 ครั้ง)
saichol
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 03:31:23 PM »

ท้าวความก่อน เป็นเครื่องรุ่นเก่าใช้ STR เป็นตัวจานบิน ไม่มีขายใช้ STR แบบ ไอซีแทนเบอร์ 5412 (ไม่แน่ใจ) และขวดลวดที่Hor out ขาดเขาเรียกว่าอะไรไม่รู้ที่เป็นแกนมีขดลวดพัน  สุ่มหยิบมาเปลี่ยนใช้ได้เปิดติด 15 นาที แล้วก็ hor ช๊อต กินไป 2 ตัวแล้วผมก็ใช้สูตรในเว็บที่บอกคือเปลี่ยนเบอร์ใหม่ที่แข็ง เอา r 10  โอมห์ ขั้นที่ B-Eลองดูได้ 1 ชั่วโมง แต่มี r  10 โอม์ ตัวขาวๆที่ข้าง ไฟแบกจับดู้แล้วมันร้อนมากอยากทราบว่า มันร้อนแบบนี้ถือว่าปกติไหม ประมาณว่า จับได้ 5 วิแล้วต้องปล่อย ทนไม้ได้แล้ว hor  ผมจะไปอีกไหม รบกวนทุกท่านให้ทางสว่างด้วย Cheesy

ทางทุกย่าน...หย่อมหญ้า...ที่ย่างเหยียบ
ใช่ปูพรม...ราบเรียบ....ให้เหยียบย่ำ
ล้วนหินคม...หนามแข็ง...คอยแทงตำ
ทั้งผงฝุ่น...หมุนคล้ำ...กระหน่ำวน

mic.2210
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 03:52:42 PM »

- น่าจะบอกอีกนิดครับว่าอาร์ตัวขาวๆ ที่ว่ามันต่อรับไฟไปที่ไหน หรือไล่ทางเดินของมันหน่อยครับว่ามีอะไรร่วมบ้าง
- อาการกินฮอร์ มีวิธีทดสอบหลายอย่างหาดูในกระทู้มีหลายท่านที่ว่าไว้
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 05:01:01 PM »

ท้าวความก่อน เป็นเครื่องรุ่นเก่าใช้ STR เป็นตัวจานบิน ไม่มีขายใช้ STR แบบ ไอซีแทนเบอร์ 5412 (ไม่แน่ใจ) และขวดลวดที่Hor out ขาดเขาเรียกว่าอะไรไม่รู้ที่เป็นแกนมีขดลวดพัน  สุ่มหยิบมาเปลี่ยนใช้ได้เปิดติด 15 นาที แล้วก็ hor ช๊อต กินไป 2 ตัวแล้วผมก็ใช้สูตรในเว็บที่บอกคือเปลี่ยนเบอร์ใหม่ที่แข็ง เอา r 10  โอมห์ ขั้นที่ B-Eลองดูได้ 1 ชั่วโมง แต่มี r  10 โอม์ ตัวขาวๆที่ข้าง ไฟแบกจับดู้แล้วมันร้อนมากอยากทราบว่า มันร้อนแบบนี้ถือว่าปกติไหม ประมาณว่า จับได้ 5 วิแล้วต้องปล่อย ทนไม้ได้แล้ว hor  ผมจะไปอีกไหม รบกวนทุกท่านให้ทางสว่างด้วย Cheesy
ต้องบอกรุ่นของทีวีและ  บอกตำแหน่งที่ตั้ง ของอุปกรตัวนั้นๆ มาด้วยครับไม่งั้นก็จะแนะนำให้ซ่อมลำบาก ครับเพราะเครื่องมันมีมากรุ่นครับ  Sad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์