ถ้าถอดถ่านที่เมนบอร์ด ออกจะมีผลไรต่ามมาบ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 05:17:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าถอดถ่านที่เมนบอร์ด ออกจะมีผลไรต่ามมาบ้างครับ  (อ่าน 3542 ครั้ง)
rityaso
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:04:14 PM »

คอม. ที่ทำงานครับ เขาจะมีล้อกอิน  ชื่อและพาร์ดเวิร์ดของใครของมัน(มีเซบเวิรกลางจ่ายแชร์งาน/เนต อื่นๆ โดยมีฝ่ายไอทีดูแลโดยตรง) ถ้าเราไปถอดถ่านที่เมนบอร์ด เพื่อรีเส็ทไบออส จะมีผลอาไรตามมาบ้างครับ (เช่นเข้าแอดมินได้ไหม ลงโปรแกรมได้ไหม....) Sad

icle
member
*

คะแนน6

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:42:48 PM »

ที่รู้มานะครับ  มันไม่เกี่ยวกับการลงโปรแกรมได้ ไม่ได้ ครับ
 พอคุณ ถอดถ่านออก แล้วใส่เข้าไปใหม่ สิ่งที่ต้องทำคือ ตั้งเวลาลา และวันที่ใหม่ ครับ
หรือว่า ถ้าเครื่องคุณใช่ การ์ดแรน หรือว่า การ์ดซาวน์ บางเครื่องอาดจะไม่มีเสียง หรือเล่นเน็ต
ไม่ได้ คุณต้องไปเซ็คค่ากับก่อน เพราะว่า พอถอดถ่านออกมันอาดจะ เซ็ตค่ากันไปเป็นออน บอร์ด ครับ
ถ้าไม่จำเป็น อย่าไปถอดมันออกเลยครับ...
 เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก  ผู้รู้ตอบต่อด้วยนะครับรู้แค่นี้ครับ... ขอบคุณ

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผม
มีข่าวดีมาฝากครับ ใครที่ตกงาน ใครที่อยากหารายได้
เพิ่ม ครับ มาทางนี้ได้เงินจริง ครับผมทำมา 4 เดือนแล้ว
เดือนแรกผมได้เงิน 7000 บาทครับ มีคอมมิชชั่น
ให้เราด้วยนะครับ  เป็นเวปภาษาไทยด้วยนะครับ
เข้าใจง่าย กดเลย  http://25.triplerich.com
เวปนี้ เอาหัวเป็นประกัน ครับได้เงินแน่ครับ
ถ้าไม่เข้าก็โทรมา ถามได้นะครับ 0831395395
หรือ praphan_ic_le@hotmail.com 
ผมจะรอนะครับ..0..
yut@
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:28:10 AM »

การถอดถ่านไบออสออกไม่เกียวกับการล็อกอินของวินโดว์ครับ แต่จะทำให้ROM ในเมนบอร์ดลืมค่าที่ตั้งไว้เป็นค่าที่ตั้งมาจากโรงงาน ถ้าไม่ชำนานอย่ากระทำเลยครับ ส่งผลถึง เวลาการอ่างอิงในโปรแกรมต่างๆ การดีเทกฮาร์ดแวร์  อืม..!!!!!!!!!(มีเซบเวิรกลางจ่ายแชร์งาน/เนต อื่นๆ โดยมีฝ่ายไอทีดูแลโดยตรง) !!!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์