Samsung S15A เข้าโหมดไม่ได้ครับ รบกวนด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 08:15:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung S15A เข้าโหมดไม่ได้ครับ รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 3978 ครั้ง)
panajorn
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 08:37:27 PM »

ครับ มันเข้าโหมดไม่ได้ครับผมกดที่รีโมต โดยกด

satnd by / display / p std / mute / power on

มันเปิดเครื่องธรรมดา  ผมเลยลองเปิดเครื่อง แล้วกด ทีละปุ่มไล่ดูครับว่า กดได้ไหม
พอกด ที่ปุ่ม mute มันไม่ตัดเสียงให้ แต่ไฟหน้าเคร่องกระพริบ เหมือนรับคำสั่ง แต่ ไม่จัดเสียง มันจะเกี่ยวกันไหมครับ หากเกี่ยวผมต้องดูที่ตัวไหนครับ

ที่ผมจะเข้าโหมดตั้งค่าเพราะมันไม่มีสี ไฟที่ขา 23 24 25 ไม่มีเลย ขา 22 มัไฟอยู่ประมาณ 3V เหมือนมัน cut off ไว้ครับ งงมากจะเข้าที่ไหนต่อครับ

รบกวนด้วยครับ

tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 08:47:16 PM »

รีโมทต้องใช้ของแท้ครับ Kiss

ใครผิด ก็ว่าไปตามผิดถึงจะใหญ่แค่ใหนก็คือ.ผิด. ผิด. ผิด.
panajorn
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 08:56:00 PM »

ครับผมก้อใช้ ของแท้นะครับ ไปเอามาจากบ้านลูกค้าเลยครับ งงเหมือนกัน
ntt♥
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน287

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 09:47:14 PM »

เปลี่ยน IC MEMORY ลง ee-prom ง่ายกว่า  ถ้ายังไม่มีเครื่องลง ซื้อที่ www.supoj007.com ราคา420บาท  ทีวีอย่างเดียว  ง่ายๆๆสบายๆๆ
supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 10:20:08 PM »

Cheesy  ตอนนี้ ราคาโปรโมชั่นครับ แถม ตัวต่อ ใช้กับ SMD 450.-ครับ ไม่ส่ง พกง.นะครับ สั่งมาผมส่งให้เลย ผมไม่กลัวท่านไม่โอนเงินหรอก  ตั้งแต่ขายมา  80 ตัว ผมส่งก่อนโอนทั้งนั้น และไม่เคยไม่มีใครได้ของแล้วไม่โอน เพราะผมเชื่อมั่นของราคาเท่านี้ เป็นได้ทั้งครูและสิ่งที่ทำให้เราทำงานสำเร็จ ความตั้งใจใน อยากให้มีใช้กันเร็วๆ ครับ  ช่างทำเองก็ได้ ราคาก็นิดเดียว แต่ผมคิดว่าผมทำด้วยมือ ไม่จ้างใครประกอบ ใส่จิตวิญญาณลงไป คนที่ได้ไป จะติ ตำหนิว่าไม่สวย ทำแบบมักง่ายคงจะคิดแล้วคิดอีก พอสมควร ไม่เชื่อท่านลองวิ่งหาซื้ออะไหล่แล้วประกอบเองดู เอาแบบของผมนะครับ คำณวณดูว่ากำไรได้ตัวเท่าใด Grin
ตอนนี้ทำไม่ทันขายเพราะเวลาไม่ค่อยจะมีเท่าใด  ร้านหนึ่งยังไม่ได้ส่งให้เลย เพราะของหมด Grin
สินค้าที่เป็นอุปกรณ์ เริ่มขาดตลาด พวกสวิท TEXTOOL 
  หากมีที่อื่นๆสั่งได้เร็วๆก็สั่งที่ไหนก็ได้ครับ เช่น อ.สุวิทย์-NTE เป็นต้น

ผมตัดแปลงทำเองครับ ตัวต่อ SMD  ง่ายๆ ทุนประมาณ ตัวละ 25.-  แถมให้เพื่อนๆ
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 10:17:05 AM »

ก็ กดผิดมันจะได้อย่างไร   สแตนบาย /ดิสเพลย์/เมนู/มิ้ว/เพาเวอร์ออน

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
panajorn
member
*

คะแนน4

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 12:37:32 AM »

เดี๋ยวลองกดใหม่ดูครับ กดผิดเหรอนี่กรรม เดี๋ยวลองใหม่ครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์