IPhone จีน เปลี่ยนจอสัมผัสแล้วจอขาว..ช่วยที
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 03:38:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPhone จีน เปลี่ยนจอสัมผัสแล้วจอขาว..ช่วยที  (อ่าน 6472 ครั้ง)
umzaa
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 02:50:10 PM »

IPhone จีน เปลี่ยนจอสัมผัสแล้วจอขาว.. เปลี่ยนแล้วลองไม่เปนไรคับ พอประกอบเสร็จ ขาวเลย ไม่รู้เปนไงคับ งง เลย

ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 04:24:34 PM »

ย้ำบัดกรีสายแพรจอดูครับ ถ้าไม่หายก็คงต้องเปลี่ยนจอแล้วล่ะครับ

1 + 1 = ?
umzaa
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 05:01:03 PM »

งง เศร้าจัง cry2!!
          นึกว่าเปลี่ยนจอสัมผัสอย่างเดียว ลุกลามไปใหญ่แร้วอ่า
                     ขอบพระคุณมากๆคับ ลองดูอีกทีละกาน
                                                                                    cry2!! cry2!!
tonkla_mobile
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 05:16:13 PM »

เวลาเปลี่ยนต้องระมัดระวัง กรณีถ้าต้องบัคกรี
แต่ส่วนมาก iphone จีน ทัสกรีนจะวางกับสอดเข้า socket

ถ้ามือใหม่ไม่ชำนาญ โยกจอไปมาลายที่แพร์จออาจจะหักได้
ไล้น์จอดูก่อนไม่ได้ก็ไล่ลาย
umzaa
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 01:52:05 PM »

cry2!! cry2!!
                         เจอแระคับพี่ๆ  มือใหม่หัดพังจิงๆ คับ รุ่นนี้ จอ กะ ทัช มันใช้กาวยึดติดกันแน่นมากคับ   แกะอกจากกันยากมาก จนทำให้มุมจอ บิ่นเลยคับ
          งานนี้ถือเปนบทเรียนคับ ใจร้อนมิด้าย  งานนี้หมดไปครึ่งแบนคับ ถึงจะใจเย็นหาเจอได้  ยังไงก้อขอพระคุณพี่ๆ มากมายคับ ...ข้าน้อยขอคาราวะพันจอก... ขอบคุณ
pompom2006
member
*

คะแนน5

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 04:40:12 PM »

ช่วยกันนะครับ ก่อนจะแกะทัชสกรีนใช้ฮอตแอร์หรือไดเป่าผมเป่าวนรอบๆให้กาวด้านในละลาย(อย่าเป่านานและร้อนเกินไปเดี๋ยวจอเสีย) อันนี้ต้องใช้ความรู้สึกเอานะครับ พอกางละละลายแล้วจะแกะง่ายครับใช้ได้กับทุกรุ่นที่เป็นทัชสกรีน(ถ้าเป่าแล้วตัวจอมีรอยวงคล้ำๆให้รีบใช้หัวแม่โป้งสัมผัสกับจอรูดจากล่างขึ้นบนให้ทั่วจออย่ากดหรืดบีบจอโดยเด็ดขาด ทำเพื่อระบายความร้อนที่ตัวจอต้องใช้ความระมัดระวังและความชำนาญทำบ่อยๆเดี๋ยวก็เป็นเองครับ) ถ้าทราบแล้วต้องขออภัยครับ ขอบคุณครับ
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 08:35:24 PM »

ของแบบนี้ต้องอาศัยประสบการณ์ครับ แกะรื้อถอดเข้าออกบ่อยๆ เดี๋ยวก็ชำนาญ
เทคนิคมันสอนกันยาก ต้องค่อยๆ เรียนรู้ ที่สำคัญใจต้องเย็น

เครื่องจีนส่วนมากทัสก็ไม่ได้ติดแน่นอะไรเท่าไร ใช้ลมร้อนช่วย, มีดคัทเตอร์และตัวกรีด ก็เอาอยู่แล้ว
แต่ต้องรู้ว่าตอนไหนควรใช้อะไร เลือกใช้ให้เหมาะสมกับงาน
iphone แท้ซิแกะยากกว่าเยอะ  ลองดูคลิปพวกนี้ไว้เป็นแนวทาง จะช่วยได้แยอะ
แล้วเครื่องจีนจะไม่ใช่เรื่องยาก

iPhone 3G TouchScreen Repair Part 1
iPhone 3G TouchScreen Repair Part 2
iPhone 3G TouchScreen Repair Part 3
iPhone 3G TouchScreen Repair Part 4
iPhone 3G TouchScreen Repair Part 5

iPhone Screen Replacement & Disassemble/TakeApart Direct
iPhone Opened under 2 mins

ยังมีอีกเยอะ ว่างๆ ก็เปิดดูหาความรู้ได้  Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์