EPSON CX-5500 สั่ง SCAN ไม่ได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 10:58:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: EPSON CX-5500 สั่ง SCAN ไม่ได้ครับ  (อ่าน 4426 ครั้ง)
sutham08
member
*

คะแนน0

sutham08@hotmail.com
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:05:07 PM »

1.ได้ทำการลงแผ่น PROGRAM EPSON CX-5500 ที่ติดมากับเครื่องในคอม PC. ==>ทำการ COPY ได้ /สั่ง PRINT จากคอม PC.ได้ /แต่สั่ง SCAN ไม่ได้ครับคือว่าเอารูปวางบนเครื่อง printer แล้วคลิก icon SCANNER ที่ หน้าจอคอม ไม่สามารถสั่งสแกนได้
  ===> ที่หน้าจอคอมจะแสดงหน้าต่างตามข้อความนี้และจะเด้งแสดงขึ้นตลอดเวลาที่เปิดคอม
Found New Hardware Wizard
      Cannot Install this Harware
      There was a prooblem installing this hardware
      An error occourred during the installation of the device
      The class installer has denied the request to install or upgrade this device.
      clik Finish to close the wizard
 try!!ผมลองลงโปรแกรมใหม่สามรอบแล้วและถอดสายเข้า-ออกต่อสายเสียบสายใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้ด้วยครับ ขอบคุณ
(หมายเหตุ:ติดตั้งคอมเครื่องเก่าสามารถสั่งสแกนได้พอมาติดตั้งเครื่องใหม่สั่งสแกนไม่ได้ครับ)
2.ตลับหมึก Printer HP (สีดำ 92) กับ(ตลับหมึกสี 93) หมดแล้วเราสามารถเอาไปเติมหมึกใหม่ได้หรือเปล่าครับหรือว่าต้องซื้อตลับหมึกของแท้ใหม่

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:52:38 PM »

ลองเช็คดูรึยังครับผมว่ามี driver scan อยู่รึป่าวน่ะครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์