ห้อง class d. power amplifier. เปิดแล้วครับ ..

ห้อง class d. power amplifier. เปิดแล้วครับ ..

(1/5) > >>

ช่างเล็ก(LSV):
เนื่องจากวงการเครื่องเสียงในปัจจุบันได้พัฒนาการออกแบบวงจรไปในแนวทางดิจิตอล ซึ่งหลักการทำงานจะแตกต่างกับคลาส A ,AB พอสมควร  ดังนั้นจึงเปิดห้องนี้ขึ้นเพื่อเป็นแหล่งให้เพื่อนๆได้มาค้นคว้า แลกเปลี่ยนความรู้ในทางที่พัฒนาต่อยอดวงจรให้ดีขึ้น และคงเป็นประโยชน์แก่เพื่อนช่างคอเครื่องเสียงผู้ที่ไม่เคยหยุดนิ่งในวิชาการแขนงนี้ได้อย่างแน่นอนครับ  :P :)

ช่างเล็ก(LSV):
 :P

Nimit( Un ):
   ;)   ขอบคุณครับ  พี่เล็ก  ที่เปิดห้องนี้ขึ้นมา

วงจร คลาส D  +/-  56 V

Nimit( Un ):
  ;) ;)    CLASS-D AMPLIFIER   -TDA7481 - 10W MONO   ;) ;)

ที่มา  http://klongtomelectronic.com/webboard/index.php

patta:
ขอบคุณมากๆครับที่เปิดหัวข้อนี้ขึ้นมาสำหรับนัก D.I.Y ตอนนี้ผมกำลังหาข้อมูลอยู่นานแล้วครับ อยากได้วงจรหรือท่านที่ประกอบขายหรือใช้เอง ตอนนี้ไม่ทราบว่ามีท่านใดที่ทำแล้วสามารถโหลดโอมห์ต่ำๆได้บ้างหรือเปล่าครับ เห็นแต่เพือนบ้านเราที่ทำกันก็มี 500 วัตต์ ทั้งนั้น แต่ได้แค่ 4 โอมห์ทั้งนั้นนนน  ราคาก็ แตกต่างกันบ้าง 1,3xx 1,8xx 1,5xx 4,xxx 5,8xx  มีตัวไหนหรือใครที่รู้จักตัวที่โหลดต่ำๆได้หรือเปล่าครับ สัก โอมห์หนึ่ง ช่วยแน่นำด้วย :D :( :(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป