ACMaudioเสียทุกงาน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 06:46:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ACMaudioเสียทุกงาน  (อ่าน 4578 ครั้ง)
putawan
member
*

คะแนน5

ความขยั่นคือความสำเร็จ

namoma@thaimail.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 06:52:43 PM »

เป็นยี้ห้อ ACM AUDIO เป็นเครืองของโรงเรียนเอามาให้ซ่อมทางครูผู้เอามาบอกว่าเสียทุกงานซ่อมมา 3 ครั้งแล้วก็ยังไม่ดีเปิดทีไร tr ระเบิดทุกครั้งเปิดยังถึงชั่วโมงเลยทั้งที่ใช้โหลดแค่ 4 โอห์มเขาบอกว่ามันห่วบแตกไม่น่าซื้อดูภาพ

fa_zone
member
*

คะแนน7

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 07:34:31 PM »

โหลด 4 โอมห์ก็ไม่น่าจะเสียได้นะครับ แต่ถ้าซัดจนพีคก็ไม่แน่ เพราะตัวนี้ผมก็ใช้อยู่เคยซ่อมเหมือนกันแต่ไม่ถึงกับเสียทุกงานอย่างนี้นะครับ

อะไรทุกอย่างที่ใช้งานเกินตัวมันมันก็เสียหายทั้งนั้นแหละครับ เยี่ยมมาก
ไทคอนสาร
member
*

คะแนน6

pssxsx@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:54:09 PM »

ลง TR07 เป็นอันว่าเอวังครับ

aungdoy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 06:16:50 AM »

เขาบอกใช้โหลด แค่  4 โอห์ม   Sad  ต้องดูรายละเอียดโหลด 4  โอห์ม ของเขาด้วยครับ เพราะ บางคนบอก  4 โอห์ม แต่พอไปดูให้ โอ้แม่จ้าว ทึ่ลำโพงมันบอก 4 - 8  จริง ๆ ครับ แตพรรคพวก เล่นต่อซ่ะ  8  ตัว รุมกินโต๊ะแอมป์แค่ตัวเดียว นี่ยังไม่นับรวมตู้กลางแหลมอีกตั้ง กือหนึ่ง พูดได้คำเดียวครับพี่น้อง  ฮ่วย  4  โอห์ม  ไม่เอา อิ อิ Grin Grin

ประสบการณ์มิได้มากมาย  แต่จริงใจที่จะแบ่งปัน
Mommom
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 01:19:11 PM »

มีรายละเอียดมากกว่านี้มั๊ยครับ เช่นต่อลำโพงข้างละกี่ตัวแล้วมันพังทั้งสองข้างเลยรึเปล่าครับ แล้วเปิดจน คลิบ เลยรึเปล่า เพิ่งซึ้อมาเหมือนยังไม่ได้ 2 เดือนเลยเห็นสเป็คบอกว่าโหลดได้ 2 โอมห์  ชักเสียวๆซะแล้วซิ ฉงน
putawan
member
*

คะแนน5

ความขยั่นคือความสำเร็จ

namoma@thaimail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 06:25:23 PM »

เจ้าของเครื่องบอกว่าใช้ขับลำโพงหน้า 15  ข้างละ2ดอกเปิดวอลลุ่มแค่ประมาณบ่ายโมงสัญญาณก็ไม่ขลิบเขาบอกอย่างนั้นไม่รู้จะเป็นไปได้ไหมเพราะเป็นของโรงเรียน
foolmoon
member
*

คะแนน-1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 07:04:25 PM »

ตู้ลำโพงใบละกี่วัตต์ครับ? แล้ววัตต์ที่ว่าวัตต์แท้รึป่าว?
แอมป์ใช้งานมานานรึยัง?   
ตอนเสียซ่อมเองหรือว่าส่งซ่อมที่ไหน?ยังไงครับ?

ถามมากไปรึป่าว ^.^''
HAAH
member
*

คะแนน14

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2008, 07:18:55 PM »

ถ้าจะโทธเครื่องก็กะไรอยู่นะครับดูก่อนว่าครังแรกที่มันเสียแพราะอะไร หาแก่ปัญหาไม่ขาดก็จะเสียอย่างนี้อยู่ตลอดลองหาสาเหตุจริงกันดีกว่าครับดีกว่าจะโทธการออกแบบของบริษัท 

ครับเรียนด้วยความเคารพครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์