เทียบเบอร์ compressor รุ่น KC14B1E
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 03:29:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทียบเบอร์ compressor รุ่น KC14B1E  (อ่าน 5397 ครั้ง)
lungtawan
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:48:44 PM »

สมาชิกใหม่ขอความกรุณาช่วยเทียบเบอร์compressor ตู้แช่ขนาด 35คิว เพื่อใช้แทนตัวเก่าที่หาซื้อไม่ได้
รายละเอียดดังนี้
รุ่น  KC14B1E
     220V. 1ph  50c
 output      350 w.
FLA max     2.5 A.
LRA           14  A.
 ผลิตใน Bulgaeia
ขอบคุณครับ

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 02:49:36 PM »

ตู้ขนาด35คิว ต้องอย่างน้อย 1/2แรงม้า ประมาณนี้ครับModel : AE 7445EK

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
lungtawan
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:19:58 PM »

ตอบเร็วทันใจจริงๆ  ขอบคุณมากครับ รักบอร์ดนี้แล้ว จากสมาชิกใหม่วันนี้  Kiss
sunchai
member
*

คะแนน5

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 12:10:25 PM »

ผมชอบใช้ae7440ekครับ แต่เปลี่ยนแค๊ปทิ้วด้วยนะครับ
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:25:14 AM »

ก็ต่างกันที่ขนาดAE7440EK =868Kcal/Hr
                 AE7445EK =957Kcal/Hr

มันต่างกันที่ขนาดในการทำความเย็น/ชั่วโมง ตู้ขนาดใหญ่แล้วชอบคอมพ์ตัวเล็ก
มันก็เหมือนใส่เสื้อคับไม่พอดีกับร่างกาย ส่วนเรื่องชอบก็แล้วแต่บุคคล ไม่ใช่เรื่องเทคนิคส์ Cheesy

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
sunchai
member
*

คะแนน5

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:25:29 PM »

ก็ต่างกันที่ขนาดAE7440EK =868Kcal/Hr
                 AE7445EK =957Kcal/Hr

มันต่างกันที่ขนาดในการทำความเย็น/ชั่วโมง ตู้ขนาดใหญ่แล้วชอบคอมพ์ตัวเล็ก
มันก็เหมือนใส่เสื้อคับไม่พอดีกับร่างกาย ส่วนเรื่องชอบก็แล้วแต่บุคคล ไม่ใช่เรื่องเทคนิคส์ Cheesy
ขอบคุณครับ  ผมชอบกระทู้ของอาจารมากครับ ทำให้ผมเกิดไอเดียใหม่ๆอีกแล้ว
member
*

คะแนน650

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:44:12 PM »

เยี่ยมมาก HAPPY2!! อย่าลืมแบ่งไอเดียให้เพื่อนมั่งนะ Cool

"CHIAB"
woodtech
member
*

คะแนน4

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 06:56:37 AM »

Kcal/Hr  ตัวย่อ Kcal มันคืออะไรหรือครับ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:25:17 AM »

K(Kilo)คือกิโล(1พัน) Cal(Calorie) คือ แคลอรี่ รวมความKCal. กิโลแคลอรี่คือ 1พันแคลอรี่
เป็นพลังงานความร้อน ใช้ในที่นี้หมายความว่าคอมเพรสเซ่อร์สามารถดูดความร้อน
ออกจากสิ่งของที่มีความร้อนได้ต่อชม.
หมายเหตุ การทำความเย็นวัดด้วยหน่วยวัดความร้อนเพราะการดึงความร้อนออกจากของ เมื่อ
ของหมดความร้อนก็กลายเป็นของเย็น (BTU/HR= British Thermal Unit ก็เป็นหน่วยวัด
ความร้อนเช่นเดียวกัน1 calorie = 0.003968321 Btu.
แต่ถ้าใช้กับการลดน้ำหนักkcalเท่ากับ1แคลอรี่เท่านั้น

"CHIAB"
lexsa
member
*

คะแนน15

เพื่อชีวิต....ครับพี่น้อง

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 09:04:01 PM »

ถ้าเป็นตู้3ประตูกระจก คลายๆภาพของพี่ b.chaiyasith  ใช้คอมพ์AE7445EK  ลงเลยครับ เยี่ยมมาก

สิ่งที่ผมไม่รู้ยังมีอีกเยอะ ถ้าผิดพลาดโปรดชี้แนะ
  จากช่างมือใหม่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์