ใครใช้ amp ของเทคน่าบ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 21, 2024, 10:14:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ amp ของเทคน่าบ้างครับ  (อ่าน 4992 ครั้ง)
nai_icezaa
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 09:53:50 PM »

มีใครใช้บ้างครับ คือผมเพิ่งซื้อมาครับ

nai_icezaa
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 09:59:07 PM »

แล้วเมื่อวานนี้เปิดอยู่ดีๆครับ ประมาณ3เพลงควันขึ้นเลยครับพอเช็คดุปรากฎว่าเฟทระเบิดซะงั้นครับ
 ถอดบอดมาดูเห็นว่าสายกราวที่บอดไม่ได้เดินมาเลยครับ ก้เลยจับเดินใหม่แล้วเปลี่ยนเฟทตัวที่เสีย แต่มีปัญหาจนได้ครับมันมีเสียงฮัมดังมาก ตอนแรกคิดว่าเฟทที่เปลี่ยนไม่ดีเลยเปล่ยนใหม่ ไม่หายครับ ตอนหลังเอาสายกราวออกก้อเป็นปกติครับ
งงมากเลยครับว่าทำไม่วงจรเดินสายกราวไม่ได้
hs5icj
วีไอพี
member

คะแนน118

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 10:18:38 PM »

ไม่ต้องงงครับมันมีที่ลงอยู่แล้ว  ถ้าไม่เข้าใจก็ไปอ่านหนังสือครับ  อ่านแล้วไม่เข้าใจมาถามต่อครับ
naypok
member
*

คะแนน3

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 10:19:38 PM »

เทคน่าเป็นแอมป์ที่มีชื่อเสียงอยู่ระดับหนึ่ง  ฟังดูแล้วหากไม่ได้ต่อสายกราว  น่าจะผิดพลาดมาจากผู้ผลิต  ทำไมไม่ส่งเคลมบริษัทละครับ  หรือว่ามาเมดอินไชน่า  อันนี้ก็ต้องมึนอยู่เหมือนกันครับ

นายไกรศร  ทองปลิว  เทคนิคคอมพิวเตอร์  ปวส 1  วิทยาลัยการอาชีพกันทรลักษ์  จังหวัดศรีสะเกษ 
โทร 085-9081384
197 ม.5 บ้านโนนสำโรง ต.ท่าคล้อ  อ.เบญจลักษ์  จ.ศรีสะเกษ 33110
เสาะเเสวงหาความรู้  และประสบการณ์ เพื่อยกระดับฝีมือ
nai_icezaa
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 09:33:47 PM »

เคยส่งไปที่บริษัทแล้วครับ เขาบอกว่าปกติก้อเลยต้องเอากลับมา แต่ที่ผมมาหัวเสียคือมันเจอกับไฟตกกับไฟกระชากแค่ทีเดียวมันพังนี่นะสิครับ ตอนนี้เลยคิดว่าจะต่อเองดีกว่าแต่กำลังหาข้อมูลอยู่เอาประมาร2000w
+natche+
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 12:13:34 AM »

จริงเหรอครับ!? ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้เครื่องเสียงของเทคน่าอยู่ แต่ไม่เคยเจอกับปัญหาเหล่านี้เลยครับ
แนะนำว่าให้ลองปรึกษากับบริษัทหรือสอบถามทางร้านตรงบ้านหม้อของเขาดูนะครับ? ทางบริษัทรับผิดชอบดีมาก ผมเองก็เคยปรึกษาและส่งเข้าบริษัทเหมือนกันครับ บริการดีเลย แต่ก็นานๆเพราะไม่ค่อยเกิดปัญหาสักเท่าไร แต่เคสนี้ไม่เคยเกิดขึ้นกับผมแฮะ

ถ้าเครื่องเสียงไม่ได้ลงสายกราวจริงผมว่าควรส่งเข้าบริษัทเลยดีกว่าครับ ถ้าส่งกลับแล้วบริษัทบอกปกติทั้งเฟททั้งสายกราวไม่ได้แก้ปัญหาตรงนี้ให้ ผมว่าเป็นไม่ได้หรอกมั้ง บริษัทต้องมีความรับผิดชอบและกลัวเสียชื่อเสียงบ้างสิน่า
benzd
member
*

คะแนน17

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 11:45:07 AM »

ผ่าเทคน่า ตามไปดูมา

http://www.un-sound.com/board/index.php?topic=1889.0

http://www.un-sound.com/board/index.php?topic=1890.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์