ขอทราบวิธีการแปลงcd rom ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 10, 2024, 02:34:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีการแปลงcd rom ครับ  (อ่าน 7201 ครั้ง)
feh
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน34

บุญไม่เคยสร้างแล้วใครที่ใหนจะมาช่วยเจ้า

feh175@thaimail.com
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 08:00:56 PM »

อยากเอา cd rom ที่ใช้ในคอมพิวเตอร์มาติดในรถยนต์ครับ ที่ทำมาใช้ได้แค่เปิด cd ธรรมดาเท่านั้นครับอยากให้ใช้กับแผ่น
vcd ได้ด้วยพอจะมีวิธีหรือปล่าวครับ Tongue Cheesy

วัชรินทร์อีเลคทริค 3/1 แม่สอด-อุ้มผาง  อ.แม่สอด จ.ตาก63110(โทร081-0440698) ตรวจซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด

pongsriri
member
*

คะแนน1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:47:14 PM »

เเปลงดีวีดีรอม หรึอ วีซีรอม  เ พื่อดูห   นังฟังเพลงต้องใช้บอร์ดดีวีดีรุ่นเก่ า,]ครับ   CLICK

pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 06:53:16 PM »

อยากเอา cd rom ที่ใช้ในคอมพิวเตอร์มาติดในรถยนต์ครับ ที่ทำมาใช้ได้แค่เปิด cd ธรรมดาเท่านั้นครับอยากให้ใช้กับแผ่น
vcd ได้ด้วยพอจะมีวิธีหรือปล่าวครับ Tongue Cheesy
อยากจะลองวิชา  หรือว่าอยากจะแปลงไว้ใช้จริงๆครับท่าน  feh ที่ต้องถามแบบนี้ต้องขออภัยท่านด้วยครับ  ลองคิดดูค่าของอุปกรณ์ แปลงก็  เป็นพัน แล้วครับ   แต่ถ้าอยากมีใว้ใช้ แนะนำ ซื้อที่เป็น VCD สำเร็จ จะดีกว่าครับ ..........ขออภัยท่านที่มีความเห็นเป็นอย่างอื่น Smiley
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 07:04:33 PM »

ประมาณว่าซื้อเครื่องที่เล่น VCD ได้ ที่ขายถูกๆจะดีกว่า  ใช่ใหมพี่...........

ดีกว่าหลาย  ควบคุมได้ด้วย............คุ้มค่ากว่า  Tongue
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 08:10:47 AM »

สวัสดีครับท่าน นิมิต    ถูกต้องครับผมไม่อยากให้เสียสตางค์...ช่วงก่อนๆผมแปลงให้ลูกค้าหลายรายพอไม่นานก็ ทิ้ง...เพราะว่าเมื่อแปลงแล้วกับซื้อไหม่พอๆกัน แถมมีลูกเล่นมากมายครับปัจจุบันราคาก็ถูกมากๆ   แต่ถ้าอยากจะลองวิชา ก็สามารถ ทำได้ครับ แต่ผมไม่........................
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 09:11:34 AM »

สวัสดีครับท่าน นิมิต    ถูกต้องครับผมไม่อยากให้เสียสตางค์...ช่วงก่อนๆผมแปลงให้ลูกค้าหลายรายพอไม่นานก็ ทิ้ง...เพราะว่าเมื่อแปลงแล้วกับซื้อไหม่พอๆกัน แถมมีลูกเล่นมากมายครับปัจจุบันราคาก็ถูกมากๆ   แต่ถ้าอยากจะลองวิชา ก็สามารถ ทำได้ครับ แต่ผมไม่........................
คนที่มีความรู้ความสามารถต่อไปวัยสูงอายุ..คนเค้าจะเรียก ครูเรียก อาจารย์ ดังนั้นผู้ให้วิทยาการที่ดีต้องแบบนี้ครับ
คือหาเหตุและผลมาอ้างอิง พิจารณาถึงผลได้ผลเสีย  และแสดงความเห็นด้วยเมื่อต้องการที่จะเรียนรู้ 
ดีใจจริงๆ ที่เป็นลูกบ้านของเว็บนี้ครับ

feh
member
*

คะแนน34

บุญไม่เคยสร้างแล้วใครที่ใหนจะมาช่วยเจ้า

feh175@thaimail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:02:02 PM »

ขอบคุณครับทุกๆคำตอบครับ คือผมมีอยู่บนโต๊ะ 2-3 เครื่องก็ลองเอามาใช้ดูครับแต่ที่อยากแปลงคือให้เปิดแผ่นvcd ได้โดยฟังแต่เสียงครับไม่ดูภาพ(มีแผ่นvcd.ในบ้านจะเอาไปฟังในรถครับ) Tongue Tongue Cheesy

วัชรินทร์อีเลคทริค 3/1 แม่สอด-อุ้มผาง  อ.แม่สอด จ.ตาก63110(โทร081-0440698) ตรวจซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:09:43 PM »

ก็ เหมือนกับ ว่า แปลงเป็น VCD นั้นแหละครับ ใช้ข้อมูลเดียวกัน  เพียงแต่ ไม่ต้อง ดึง สาย Video  Out มาใช้  ลงทุนเท่ากัน แต่ก็ประหยัดไป ประมาณ 15 บาทได้ ค่า สาย และก็ หัวแจ็ค Sad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์