ช่วยหน่อยครับ เกี่ยวกับหัวอ่าน PHILIPS
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 04:53:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ เกี่ยวกับหัวอ่าน PHILIPS  (อ่าน 3644 ครั้ง)
beretta
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 09:36:46 PM »

*** เกี่ยวกับหัวอ่าน DVD     เป็นเครื่อง COMPO ยี่ห้อPHILIPS รุ่น FWD 39/21A
      คำถาม 
      1. รุ่นนี้ถ้าหัวอ่านเสื่อม แผ่นก็จะไม่หมุนด้วยหรือเปล่าครับ 
      2.  ถ้าเปลี่ยนหัวอ่าน ควรใช้ของแท้ไปเลยดีมั๊ยครับ ใครเคยเปลี่ยนของจีนแดงบ้างทนพอไหวมั๊ยครับ แล้วของแท้
           ราคาเท่าไรครับ
           ขอบคุณ  Cheesy

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:51:20 PM »

1.หัวอ่านเสื่อม...   อ่านไม่ได้  สะดุด  กระตุก    ขึ้น   NO  DISC
       อาการดังกล่าวมีการแก้ไขเบื้องต้นครับ  เช่นดูว่าลำแสงมีไหม   สายแพขาดหรือเปล่า
2.ราคาหัวอ่าน  ลองดูที่นี่ครับ
         ใช้ของแท้ก็ดีปัญหาหมด   แต่ต้องดูราคาด้วยว่าคุ้มมั้ย
                           (สมัครสมาชิกจะเห็นรูป)  www.ntethai.com/board/index.php

ท่านยังไม่ได้เช็คเลยซิ  ว่ามันเสีย  กะเปลี่ยนเลยนะ     หัวอ่านเบอร์อะไร.....ครับ
beretta
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 11:27:07 PM »

ว่าจะไปนอนพอดี ขอบคุณNimit( Un ) ที่มาตอบครับ 
* แสงมีครับ สีแดงเชียวละ หัวยกขึ้นลงได้ ลองปรับ VR ที่หัวดูก็ยังไม่ช่วยอะไร มอเตอร์ spindil ก็หมุนนิดเดียว 
  แล้วหยุด เคยซ่อม  ของ pana พอหัวเสื่อมมอเตอร์spindil  จะไม่ทำงานเลย ไม่รู้ว่ามันจะเป็นเหมือนกันรึ 
  ปล่าว 
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 11:32:23 PM »

เป็นไปได้ครับ   ผมก็เจอแบบนี้  เปลี่ยนก็หาย
 แต่ยัง..............ไม่กล้าฟันธงครับ................................ลองดู
beretta
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2007, 11:38:08 AM »

กลับมาตอบครับ
***  สรุปว่าหัวอ่านเสื่อมจริง ๆ ครับ พอเปลี่ยนหัวใหม่แผ่นหมุนอ่านทันที
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์