พาวเวอร์แอมป์ 50 w มีปัญหาครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 01:57:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาวเวอร์แอมป์ 50 w มีปัญหาครับ  (อ่าน 5009 ครั้ง)
killer
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 05:41:33 PM »

เปิดมีเสียงดัง อือๆๆๆๆ ดังมากครับเวลาเล่งขึ้นก็ดังมากไม่ได้ยินเสียงเพลงเลยครับ ถ้าแตะกับโครงพาวเวอร์แอมป์ก็มีเสียงตามจังหวะที่เราแตะครับ แต่เวลาไม่ได้ต่อเข้ากับลำโพงเฉยๆมันไม่มีเสียงอะไรเลยครับ 

หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 06:50:10 PM »

สาย กราวด์หลุดหรือเปล่าว..........ลองดูสายกราวด์ลงแท่นสิ....

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
Tunk
member
*

คะแนน3

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 07:05:50 PM »

แอมป์ท่านมีปัญหาแล้วครับลองเช็คดูใหม่ครับ

สายล่อฟ้า ย่อมถูกฟ้าผ่า
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 07:07:31 PM »

แอมป์ท่านมีปัญหาแล้วครับลองเช็คดูใหม่ครับ

เขารู้แล้วว่ามันมีปัญหา ....แต่เขาต้องการวิธีการแก้.....

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
Tunk
member
*

คะแนน3

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 07:33:32 PM »

เขารู้แล้วว่ามันมีปัญหา ....แต่เขาต้องการวิธีการแก้.....

Tunk
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 07:36:09 PM »

ต้องเช็คดูก่อนว่ามันมีปัญหาตรงไหนแล้วค่อยแก้ถูกไหมครับท่านหลงสุรินทร์ ซาวว์ฟร้อนมีเวอร์ชั่นทดลองไหมครับ

kan
Full Member
member
**

คะแนน78

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 07:50:18 PM »

สาย กราวด์หลุดหรือเปล่าว..........ลองดูสายกราวด์ลงแท่นสิ....
ถูกแล้ว กราวด์ไม่พอ เอากราวด์ลงแท่นด้วยก็ได้ ถ้า OUT PUT ร้อนแสดงว่ามีอะไรผิดพลาดแล้ว เช็คใหม่เลย วัดที่สายลำโพงมีไฟออกมาหรือเปล่า การทำขยายถ้าไม่แน่ใจ อย่าพึ่งใส่ OUTPUT หาลำโพงเล็กๆมาต่อไดร์ทดลองฟังก่อน
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 08:43:03 AM »

แต่เวลาไม่ได้ต่อเข้ากับลำโพงเฉยๆมันไม่มีเสียงอะไรเลยครับ 
  ถูกต้องครับ   เมือ่ไม่ต่อจะได้ยินเสียงฮัม  ได้อย่างไรครับ  ก็ในเมื่อลำโพง  มันมีหน้าที่บอก....เปล่งเสียง...ฯลฯ

1.ตรวจสอบการลงกราวด์ที่ตัวเครื่องครับ   ว่าดีหรือไม่   หรือไม่มี  เราก็ต่อลงแท่นเครื่องเองเลยครับ
2.ตรวจเช็คสายสัญญาณเสียงด้วยครับ  หากมีสายกราวด์กราวด์แค่เส้นนึง  ก็อาจมีผลทำให้เกิดครับ

3.สรุปให้ทดสอบการลงกราวด์ครับ...................

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์