จานดาวเทียมวังไกลกังวนครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 21, 2024, 12:41:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จานดาวเทียมวังไกลกังวนครับ  (อ่าน 3067 ครั้ง)
GAB-
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 09:51:48 AM »

ผมมีจานดาวเทียมวังไกลกังวน ที่เป็นจานที่มีสัญลักษ์ตราฉลองครบรอบ60พรรษาของในหลวง ที่เป็นKU ผมจะติดจานและแยกดู 6ช่องอิสระด้วยรีซิบเวอร์6ตัว
1..จะมีปัญหาเรื่องสัญญาณอ่อนไหมครับ 
2. ถ้ามีปัญษาผมจะเอาLINEAMP เพิ่มสัญญาณได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:10:50 AM »

ทำดู ก็อยู่เองครับ

ทุกอย่างมันมีเหตุและผลอยู่ในตัวมันเอง

เหตุใดถึงไม่ลองดู ค้าหาคำตอบด้วยตัวเองเล่า

คนตอบ หรือคนอ่าน  ไม่ได้ทำ ยอมตอบไม่ได้ชัดเจนเท่า กับการลงมือทำ

1. จานรับสัญญาณได้แรงเท่าไรก็ยังไม่รู้?
2.เดินสายแต่ละจุดยาวเท่าใดก็ไม่รู้?
3.สายนำสัญญาณที่ท่านใช้ มีการสูญเสียสัญญาณเท่าไรก็ไม่รู้?
4.ความถี่ที่ที่ใช้งานเท่าไรก็ไม่รู้?

แล้วอย่างนี้จะตอบได้อย่างไรละ 

ถ้าให้ตอบ คำตอบคือ ใช้ 6 เครื่อง สัญญาณอ่อน ต้องใส่ LINEAMP   และก็เป็นสิ่งที่ท่านเองก็รู้อยู่แล้ว ว่ามันต้องเป็นแบบนั้น  แล้วท่านจะมาถามทำไม ถามแล้ว คนตอบก็ต้องตอบ แบบที่ท่านรู้มาอยู่ดี

แต่การใช้งานจริง ท่านอาจไม่ต้องใส่ LINEAMP ก็ได้ ถ้าสัญญาณท่านรับมาดี หรือ  สายนำสัญญาณดี หรือ สายนำสัญญาณสั้น

หรือต้องใส่ LINEAMPและใส่แล้วก็ยังอ่อน เพราะสายนำสัญญาณยาว หรือ สายนำสัญญาณคุณภาพต่ำ

ผมก็ตอบสักยาวเลย ผลก็เหมือนไม่ได้ตอบ เพราะมันไม่มีคำตอบ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์