cannon mp145 สีเหลืองปริ๊นซ์ไม่ออก รบกวนขอความรู้ค่ะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 03:03:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cannon mp145 สีเหลืองปริ๊นซ์ไม่ออก รบกวนขอความรู้ค่ะ  (อ่าน 7570 ครั้ง)
labpedzab
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:46:00 AM »

สีเหลืองปริ๊นซ์ไม่ออก ถอดตลับหมึกแช่น้ำอุ่นทำความสะอาดก็ไม่หาย ลองใช้ทิชชู่ซับออกแต่สีแดงและสีน้ำเงิน ใช้วิธีเปิดจุกเล็กแล้วเอียง ink tank ไล่ลมก็ไม่หาย ลองรีเซ็ตตลับหมึกก็ไม่ออกสีเหลืองก็ไม่ไหลออกมา ดูสาย tank ทุกสีจะวิ่งมาถึงตลับหมึกยกเว้นสีเหลือง วิ่งมาถึงแค่ครึ่งนึงของสาย เลยลองอีกวีธีใช้สลิงดูดสีเหลืองไปเติมลงในตลับหมึกแทน
ในช่องสีเหลือง ปรากฏว่าสีเหลืองออก "รบกวนสอบถามค่ะว่าน่าจะเกิดจากอะไรค๊ะและต้องแก้ไขอย่างไรค๊ะ" ตอนนี้สงสัยว่าสายสีเหลืองรั่วตรงบริเวณที่หมึกวิ่งไม่ถึง ...ขอบคุณค่ะ.
.. งง งง

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 12:20:32 PM »

อาการแบบนี้เกิดจากอากาศรั่วเข้าไปในตลับน่ะครับ ลองหากาวซิลิโคนทาตรงบริเวณจุกยางนะครับแล้วลองไล่หมึกเข้าสายให้เต็มแล้วเสียบกลับเข้าไปที่ตลับใหม่แล้วลองสั่งล้างหัวซัก 2 ทีดูนะครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์