วงจรป้องกันฟ้าผ่าเลือกแบบไหนดีครับ (lightning protection)

วงจรป้องกันฟ้าผ่าเลือกแบบไหนดีครับ (lightning protection)

(1/1)

commora ♥500:
มีแบบเฉพาะจุดกับทั้งบ้าน ควรเลือกแบบไหนดีครับ ที่จะปลอดภัยสุด
1.แบบทั้งบ้าน มีสองวงจร

2.แบบปลั๊ก วงจรย่อย

2.1 แบบไม่มีสายดิน

ที่บ้านไม่มีฟ้าผ่าบ่อยหรอกครับ แต่กันไว้ก่อน (แต่ไฟดับบ่อยโดยเฉพาะช่วงลมแรง)

:D

หลอดไฟ:
ชอบวงจรนี้ครับ

อ้างจาก: หลอดไฟ ที่ พฤษภาคม 21, 2013, 05:55:27 PM

ชอบวงจรนี้ครับ

มีเหตุผลสนับสนุนไหมครับ ว่าดีกว่าวงจรอื่นยังไง  :D

เอามาแถมให้อีก 1 วงจรครับ

THANK!!

empirejrz:
ผมอยากทราบเพื่อเป็นความรุ้นะครับ วงจร Lighting Protection หมายถึงวงจรป้องกันฟ้าผ่า โดยที่ไม่ได้ผ่าลงมาที่ Antenna เราโดยตรงแต่เป็นผลกระทบต่อ Antenna ของเราใช่ไหมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ