มันคือตัวอะไรครับ เรียกว่าอะไร แล้วหาซื้อได้ที่ไหน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 09:36:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันคือตัวอะไรครับ เรียกว่าอะไร แล้วหาซื้อได้ที่ไหน  (อ่าน 3346 ครั้ง)
revolution
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 07:24:26 PM »

มันคือตัวอะไรครับ เรียกว่าอะไร แล้วหาซื้อได้ที่ไหน  ผมก็เรียกไม่ถูก ตัวเหมือ โวลุม แต่การทำงานเหมือน สวิตช  แถวบ้านไม่มีขายครับ

อยู่ในไมโครเวฟ sharp ใช้หมุนตั้งเวลาทำงาน ครับ

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 09:00:39 AM »

ตัวนี้ถ้ามันไม่แตกหรือหักมันก็ซ่อมได้โดยที่ดัดขามันให้เด้งขึ้นมาอีกและทำความสะอาดแล้วใส่จารบีนิดหน่อยก็ใช้ได้แล้วครับ HAPPY2!!
  (ผมก็เรียกไม่ถูกว่าเขาเรียกว่าตัวอะไรแต่ทำหน้าที่เหมือนโวลลุ่มแหล่ะครับมันจะมีวงจรอีกต่างหากด้วยแต่ข้างในเป็นระบบแต่ะกันไปเรื่อยๆเวลาหมุนเร่ง-ลดครับ)
revolution
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 07:55:41 PM »

ครับ ขอบคุณครับ ท่าน ลุงเคี้ยง

แต่มันทำความสะอาดแล้วดัดขาแล้ว ใช้น้ำยากัดสนิท น้ำยาล้างน้าคอนแทค แล้ว นำไปใส่ หมุนตังเวลาไมโครเฟแล้วกยังไม่ขึ้นเวลาให้ ผมไม่รู้ว่าอะไรมันเสียกันแน่ แถมเวลาวัดไอตัวที่ว่าในรูปนี้  ก็ปกติดี ทุกอย่าง.
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 08:39:38 AM »

ถ้างั้นมันก็เสียในวงจรแล้วล่ะครับต้องคอยผู้ที่สันทัดในเรื่องนี้ครับ
Anan7107
วีไอพี
member

คะแนน16

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:29:19 AM »

อ้างถึง
มันคือตัวอะไรครับ เรียกว่าอะไร แล้วหาซื้อได้ที่ไหน  ผมก็เรียกไม่ถูก ตัวเหมือ โวลุม แต่การทำงานเหมือน สวิตช  แถวบ้านไม่มีขายครับ

อยู่ในไมโครเวฟ sharp ใช้หมุนตั้งเวลาทำงาน ครับ

เรียกว่าวอลลุ่มแบบ จ๊อกเกิล ครับ นิยมใช้ในมินิคอมโป เครื่องเสียงที่ควบคุมด้วยระบบคอลโทรลเล่อและอื่นๆ  ทำให้หมดปัญเรื่องหน้าสัมผ้สสกปรก หมุนได้เรื่อยๆไม่สิ้นสุด ในปริ้นใช้ตัวย่อว่า jog หรือVR แล้วแต่ผู้ผลิต ไม่มีค่าความต้านทาน เวลาเสียจะเกิดอาการหมุนแล้วเลขหน้าจอจะขึ้นๆลงๆหรือไม่ขึ้นเลย ถ้าเสียไม่มากล้างแบบลุงเคี้ยงบอกก็หายแต่ถ้าล้างไม่หายก็ ต้องซื้อใหม่
ใช้ของมินิคอมโปหรืออะไรก็ได้ขนาดไม่สำคัญใช้กันได้หมด

revolution
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 08:48:50 PM »

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับท่าน แถวบ้านผม ผมถามมาทุกร้าน ตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า   ไม่มี.....
Anan7107
วีไอพี
member

คะแนน16

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 10:43:05 AM »

บอกคนขายว่าวอลลุ่มมินิคอมโปดูตัวเล็กกว่าก็ใช้ได้ครับ ถ้าไม่มีจริงๆค่อยว่ากันอีกที
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์