จอ LCD sumsung 740b อาการภาพปกติแต่มีเส้นขวางซ่อมตรงไหนดีครับใครเคยเจอบ้าง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 22, 2024, 03:10:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอ LCD sumsung 740b อาการภาพปกติแต่มีเส้นขวางซ่อมตรงไหนดีครับใครเคยเจอบ้าง  (อ่าน 2416 ครั้ง)
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 11:12:13 AM »

ดูรูปครับ

thai_samart
member
*

คะแนน4

สายตาจับจ้องที่ดวงดาว และเท้ายังคงติดดิน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 02:38:20 PM »

ลองถอด สายVGA ออกก่อน ดู Menu (เขียน No Signal) พอมันเลื่อนลงล่างแล้ว ผมวิเคราะห์ว่า
 1.  ถ้าตัวอักษร Menu ผ่านแถบแล้วไม่มีอะไร แสดงว่า บอร์ดPCBเสีย (IC MICOM)
 2.  ถ้าตัวอักษร Menu ผ่านแถบแล้วตัวอักษรหายตามแถบนั้น  แสดงว่า Panal เสีย
 ลองดูครับ

หนึงคนล้านความคิด หนึ่งชีวิตล้านความฝัน หนึงการซ่อมนั้นสำคัญกว่าล้านคน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์