ช่วยบอกวิธีสร้างไฟล์อิมเมจจาก nero 6 หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 10:33:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีสร้างไฟล์อิมเมจจาก nero 6 หน่อยครับ  (อ่าน 7845 ครั้ง)
HS4OBT
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 09:39:09 PM »

ช่วยบอกวิธีกาสร้างไฟล์อิมเมจหรือไฟล์ iso จาก nero 6 หน่อยครับที่เอาพวก windows xp ไปบีบไฟล์แล้วสร้างเป็นไฟล์อิมเมจหน่อยครับ Cheesy

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:23:53 PM »

ลองดูครับ.. (ผมลง 7 ไว้เมนูไม่หนีกันมาก)
ไฟล์ที่ได้จาก nero จะเป็นนามสกุล *.nrg

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:35:26 PM »

ขั้นแรกก็เอาแผ่นที่ต้องการทำอิมเมจจ์ไฟล์ใส่ลงในซีดีรอมเลยครับ (ถ้ามัน autorun ขึ้นมาก็ปิดมันด้วย) Tongue

จากนั้นเปิดโปรแกรมเนโรขึ้นมาครับแล้วคลิ๊กตรงเครื่องหมาย 3เหลี่ยมตามภาพครับ

จากนั้น ก็เลือกที่ Nero Express ครับ (หน้าตาอาจไม่เหมือนกันนะครับ ให้มองหา Nero express แล้วคลิ๊กเลือกครับ)

จากนั้นมันจะเปิด Nero Express ขึ้นมาครับ ให้คลิ๊กที่ปุ่ม More >>

จากนั้นหน้า Extended Setting มันจะเด้งขึ้นมาให้เลือกหัวข้อ Save Tracks ครับ

จากนั้นให้เลือกไดร์ซีดีรอมที่ท่านใส่แผ่นไว้ครับ แล้วคลิ๊กที่ OK (ถ้ามีไดร์เดียวก็คลิ๊ก OK ได้เลยครับไม่ต้องเลือก)

จากนั้นคลิ๊กปุ่มเครื่องหมาย 3เหลี่ยมของช่อง Out Files Format ครับ เลือกเอาว่าจะใช้นามสกุลอะไร

ได้แล้วคลิ๊กที่ปุ่ม Go เลยครับ

จากนั้นก็รอ..... ครับ กำลังดำเนินการอยู่

เสร็จแล้วก็คลิ๊กที่ปุ่ม Close เลยครับ

ไฟล์ที่แปลงมันจะอยู่ใน My Document ครับ

ลองทำดูครับ ติดขัดตรงไหนมาถามกันต่อครับ
หากผิดพลาด ตกหล่น ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  Tongue
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:36:09 PM »

อูย ๆ ๆ กระทู้ชนกัน  Tongue  Tongue  Tongue
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:44:30 PM »

อูย ๆ ๆ กระทู้ชนกัน  Tongue  Tongue  Tongue

เขาเรียกว่าใจตรงกัน   Cool
ของท่านต้นน่าจะเวอร์ชั่น 6 มั้ง ฝากต่อด้วยละกัน..
ว่าจะมาต่อการนำกลับมาเบิร์นแผ่น  Tongue
HS4OBT
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 01:29:20 PM »

Cheesy มากมายเลยครับ เป็นประโยช์มากเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์