จาน samart รุ่น ABS-3Q76 รับสัญญาณไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 18, 2024, 08:24:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จาน samart รุ่น ABS-3Q76 รับสัญญาณไม่ได้  (อ่าน 4061 ครั้ง)
DJUNG
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:07:11 PM »

สวัสดีครับ เครื่องดังกล่าวเป็นแบบที่ใช้ดูรายการปกติไม่มีรายเดือน เป็นเครื่องรุ่นเก่าครับ  เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา มีข้อความขึ้นที่หน้าจอ
มาจาก บริษัท True  ว่าให้ปิดเครื่องด้วยรีโมทไว้ของคืนนั้น เพื่ออัพเดทช่องรายการ  ผมก็ความโลภนึกว่าอาจได้ดูช่องเพิ่มฟรี
กลายเป็นว่าพอตอนเช้าวันพุธ เป็นเครื่องตามปกติ มันขึ้นว่า unknown card  แล้วก็รับภาพไม่ได้ละครับ
*** รบกวนท่านที่ทราบช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ  ผมผิดไปแล้ว cry2!!

elea
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 07:28:37 PM »

สวัสดีครับ เครื่องดังกล่าวเป็นแบบที่ใช้ดูรายการปกติไม่มีรายเดือน เป็นเครื่องรุ่นเก่าครับ  เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา มีข้อความขึ้นที่หน้าจอ
มาจาก บริษัท True  ว่าให้ปิดเครื่องด้วยรีโมทไว้ของคืนนั้น เพื่ออัพเดทช่องรายการ  ผมก็ความโลภนึกว่าอาจได้ดูช่องเพิ่มฟรี
กลายเป็นว่าพอตอนเช้าวันพุธ เป็นเครื่องตามปกติ มันขึ้นว่า unknown card  แล้วก็รับภาพไม่ได้ละครับ
*** รบกวนท่านที่ทราบช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ  ผมผิดไปแล้ว cry2!!
ลองเอาการ์ดออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ (ปิดเครื่องก่อน) แล้วลองเปิดดูสัก1หรือ2ครั้งอาการ unknow card ก็จะหาย แล้วอย่าลืมอัพเดทนะครับจะมีช่องแนะนำอยู่ลองเปิดหาดู
DJUNG
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:32:41 PM »

ทำตามที่ท่าน elea แนะนำแล้วครับ แต่ยังใช้ไม่ได้ครับ ผมก็เอาผ้าเช็ดที่โลหะบนบัตรเบา ๆ แต่มันก็ไม่ได้สกปรกมาก *** ผมคิดว่า True ส่งสัญญาณมาทำให้เครื่องผมที่ไม่ใช้เครือข่ายเค้าพอรับสัญญาณจากเค้าทำให้ข้อมูลการอ่านบัตรเดิมมันใช้ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกไม๊นะครับ  ยังไงข้อแนวทางด้วยครับ  ขอบคุณครับ help!!!
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:42:29 PM »

การ์ดสีอะไร

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
DJUNG
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:57:18 PM »

ได้แล้วครับไปเจอวิธีเข้าไปเซตเครื่อง ที่ต้องกด เลขรหัส 2321 แล้วเข้าไปส่วนของตั้งความถี่ กดยืนยัน โดยผมจดค่าเดิมไว้ เผื่อมันไม่ได้จะได้กลับไปค่าเดิมไว้ก่อน
 เสร็จแล้วปิดเครื่องด้วยรีโมท เป็นอันเสร็จครับ ขอบคุณทุกท่านครับ  ดีใจจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์