มาแนะนำครับว่าถ้าจะซื้อขอบตู้เย็นโตชิบา ไปซื้อที่บริษัทถูกครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 02:58:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำครับว่าถ้าจะซื้อขอบตู้เย็นโตชิบา ไปซื้อที่บริษัทถูกครับ  (อ่าน 17460 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:14:57 PM »

ผมเคยซื้อชอบยางตู้เย็นมาเปลี่ยนให้ญาติ ไปซื้อที่ร้านตัดขอบตู้เย็นที่
บ้านหม้อ ราคา 300กว่าบาทเกือบ 400 ทำได้ไม่สวยเลย เป็นขอบนูนๆ
ใส่ไม่ได้ด้วย เสียตังฟรีอีกต่างหาก ผมเอาขอบเก่าไปให้วัดด้วย

คราวนี้มีลูกค้าใหม่ เป็นตู้เย็นโตชิบา ผมไปซื้อที่บริษัทที่ถนนวิภาวดี
 ราคาแค่ 240 บาทเอง ถูกมากงานเน๊ยบเลย
 ถ้าไปที่ร้านตัดขอบยางตู้เย็น ต้องเสียเกือบ 400 บาท
แล้วไม่สวยอีกต่างหาก
 ผมไปซื้อที่บริษัท มา ขอบยางเขาตัดสวยมากครับ
ใส่พอดีเลย
 เลยมาแนะนำเพื่อนในนี้ถ้าเกิดมีลูกค้าเอาตู้เย็นยี่ห้อโตชิบามาเปลี่ยนขอบยาง
ไปซื้อบริษัทชัวร์กว่าครับ ถูกด้วย
   อีกข้ออยากถามว่า ผมเปลี่ยนแล้ว แต่ว่า มันยังไม่เข้าที่ตอนนี้เอาเชือกมันให้ฝามันติดกับ
ที่นี้ เราต้องเอาน้ำร้อนมาราดที่ยาง น้ำร้อนนี่ต้องเดือดเลยหรือว่าแค่ ร้อนๆ
แล้วราดที่ทีครับ แล้วเราต้องมัดฝาไว้กี่วันถึงจะอยู่ตัวครับ

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:24:48 PM »

อ้างถึง
เราต้องเอาน้ำร้อนมาราดที่ยาง น้ำร้อนนี่ต้องเดือดเลยหรือว่าแค่ ร้อนๆ
แล้วราดที่ทีครับ แล้วเราต้องมัดฝาไว้กี่วันถึงจะอยู่ตัวครับ
...เอาร้อนๆขนาดลวกไข่(ไก่) .... มัดเชือกไว้ 1 คืนก็ได้แล้วครับ  เยี่ยมมาก
newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:27:11 PM »

รูปที่ ผมทำครับ ไปทำที่บ้านลูกค้า
newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:31:09 PM »

รูปต่อไปครับ ขอถามพี่lek  การมัดตู้เย็นเพื่อให้ยางตู้เย็น กระชับนี่
ใช้เงื่อนแบบไหนถึงแน่นครับ แล้วใช้เชือกอะไรดี
ที่ผมรัดแบบนี้ใช้ได้ไหม
TW99
member
*

คะแนน10

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:42:53 PM »

เอาแน่ ให้ท่านมัดแบบใหนก๊อได้ ถ้าอยากให้เชือกมันแน่น ให้ท่านเอาท่อนไม้กลมๆเล็ก สอดเข้าไปแล้วขัน เท่านี้ก๊อแน่นปึ๊กแล้วครับ ดีใจจัง

ความรู้ไม่มีวันหมด
newsmember♥
member
*

คะแนน32

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:25:29 PM »

ขอบคุณครับ
 ยิ่งรัดแน่นยิ่งดีใช่ไหมครับ
ยางจะได้รัดแน่นๆ
H933-LSV team 14,000
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1646

เสียสละด้วยใจ รับใช้สังคม

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 06:51:38 PM »

ผมว่าใช้ สายรัดท้ายมอเตอร์ไซด์ ก็ดีครับไม่เป็นรอยรัด ตู้เย็นไม่บุบและสีไม่ถลอกด้ายครับ

ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกสมทบทุนสนับสนุน เว็ปไซด์ดีๆมีประโยชน์ เอื้อเฟื้อ เกื้อกูลแบ่งปันข้อมูลแนะนำการตรวจซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า แก่เพื่อนช่างและผู้สนใจ น่าที่จะช่วยกันสนับสนุนเพื่อรักษาให้คงอยู่ตลอดไปตราบนานแสนนานครับ
ภินันท์อัครสิน 42/36ม.พรไพศาล ถ.สุขาประชาสรรค์3 ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี  รับติดตั้ง-ซ่อมTV เครื่องซักผ้า ตู้เย็น แอร์บ้าน รับซื้อ-จำหน่ายแอร์บ้าน   ยินดีรับใช้ ให้บริการ   โทร.081-5535496  02-5840111
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์