อึ้ง! โรงเรียนพ่อมดแม่มด มีอยู่จริง
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อึ้ง! โรงเรียนพ่อมดแม่มด มีอยู่จริง  (อ่าน 4395 ครั้ง)
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

ทำสิ่งใดอย่างหวังผลตอบแทน

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:04:59 AM »

help!!! help!!!

โรงเรียนพ่อมดแม่มดไม่ได้มีอยู่แต่ในภาพยนตร์แฮร์รี่พอตเตอร์เท่านั้น แต่ในโลกแห่งความเป็นจริง ก็มีโรงเรียนที่สอนหลักสูตรพ่อมดแม่มดเช่นกัน
บรรยากาศในโรงเรียนพ่อมดแม่มดของประเทศลิธัวเนียคึกคักเป็นพิเศษ เพราะเป็นวันที่นักเรียนต้องเข้ารับการทดสอบเป็นครั้งสุดท้ายก่อนจบหลัก สูตรออกไปเป็นพ่อมดแม่มดอย่างเต็มตัว หลังจากร่ำเรียนความรู้จากครูในทุกแขนงที่ครอบคลุมการเป็นพ่อมดแม่มดมือ อาชีพ ไม่ว่าจะเป็นการเรียนรู้ไพ่ทาโรต์, การทำนายฝัน, ประโยชน์ของพืชผักสมุนไพร และการร่ายเวทมนตร์ โดยใช้เวลาเล่าเรียนถึง 9 เดือนเต็ม และนักเรียนที่จะจบหลักสูตรจะต้องผ่านพิธีเดินลุยไฟบนหินร้อนจึงจะได้เป็น พ่อมดแม่มดอย่างเต็มตัว
ทั้งนี้ การทำพิธีสำเร็จการศึกษาของพ่อมดแม่มดครั้งนี้ถือเป็นครั้งแรกในประวัติ ศาสตร์ยุคใหม่ของลิธัวเนีย ที่ทำแบบเปิดเผย หลังจากในอดีตต้องทำกันอย่างลับๆ เพราะถูกมองว่าเป็นพวกนอกศาสนา

เครริต: สังขารไม่เที่ยง

kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:14:14 AM »

แม่มด ก็คล้ายผู้ที่ มีวิชาความรู้ที่เหนือปกติ ที่คนทั่วไปจะเรียนรู้กัน ถ้าใช้ในทางที่ดี
ก็เป็นประโยชน์ ก็เหมือน การฝึก วิชา อภิญญา คงกระพัน ชาตรี กสิณ การแสดงฤทธิ์
ผมว่าประมาณนั้นอ่ะครับ ping! ping!
แวมไพร์-LSVteam♥
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:44:54 AM »

น้องโอมจะไปเรียนไหมโรงเรียนพ่อมดแม่มด  Smiley
kittanan_2589
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 01:30:32 PM »

555
คงจะไม่ไปหรอกครับ
เพราะว่าสู้มหาเวทย์แบบไทยๆไม่ได้หรอกครับ
มีทั้ง
ควายธนู กุมาร เหาะเหินเดินอากาศได้โดยไม่ต้องใช้ไม้กวาด
 lv! lv!
แล้วพี่จะอยากไปมั้ยครับจะได้ไปด้วยกัน อิ อิ  ping!
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

ทำสิ่งใดอย่างหวังผลตอบแทน

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 01:45:51 PM »

ผมว่าบ้านเราก็มีนะไม้กวาด แล้วบินได้ด้วย
 lv! lv!
(ตอนที่แม่เราโกธร )

แวมไพร์-LSVteam♥
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 02:16:09 PM »

555
คงจะไม่ไปหรอกครับ
เพราะว่าสู้มหาเวทย์แบบไทยๆไม่ได้หรอกครับ
มีทั้ง
ควายธนู กุมาร เหาะเหินเดินอากาศได้โดยไม่ต้องใช้ไม้กวาด
 lv! lv!
แล้วพี่ชาจะอยากไปมั้ยครับจะได้ไปด้วยกัน อิ อิ  ping!

พี่เป็นแวมไพร์ สงสัยไม่ต้องไปเรียนหรอกครับ ดีใจจัง ขอบคุณ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 03:01:41 PM »

ไม่ถึงกับต้องเรียนเป็น พ่อมด แม่มด หรอกครับ...
ถ้าเรามี มงคลชีวิต 38 ประการ แล้วรักษาศีลให้บริสุทธิ์ ชีวิตเราก็มีความสุขแล้ว....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์