โปรแกรมดีมีประโยชน์ใช้ได้ในการศึกษา
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 04:05:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมดีมีประโยชน์ใช้ได้ในการศึกษา  (อ่าน 4927 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 06:41:30 AM »

โปรแกรมต่อไปนี้ถ้าใช้ให้ดีจะได้ประโยชน์ อย่างมากใช้เป็นสื่อประกอบในการเรียนการสอนได้ ครูอาจารย์ท่านใดสนใจลองเอาไปพลิกแพลงใช้กันดูครับ

1.โปรแกรมทดสอบ EQ

ดาวน์โหลด
test_EQ.rar (15.36 MB)

คลิ๊กเลยครับ

2.โปรแกรมทดสอบ EQ

ดาวน์โหลด
test_IQ.rar (11.2 MB)

3.Portable Algebrator_4.0.1

เด็กมัธยมคนไหน ทำพีชคณิตไม่เป็น ทำการบ้านไม่ได้มาโหลดกันไป
ครูคนใดเขียนแผนการสอน อยากเขียนให้ละเอียดถูกขั้นตอนมาโหลดกันไป
เด็กมหาลัยคนไหนเรียนแคลคูลัส ดิฟหรืออินทิเกรตแล้วจัดรูปไม่ค่อยเป็นเขียนถูกๆผิดๆ มาโหลดไป มีประโยชน์มากๆครับ
โปรแกรมนี้ผมทำเป็น portable ครับ เพื่อความสะดวกพกไปได้ทุกที่ และไม่ต้องลงเครื่อง ไม่ต้องหาลิขสิทธิ์ ดับเบิ้ลคลิกใช้ได้เลยครับ

ดาวน์โหลด
Algebrator_4.0.1.ra r (5.84 MB)

4. MultiTranse v5.1.1

โปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมแปลระหว่างภาษา ได้ 20 ภาษาครับ คงเป็นประโยชน์สำหรับคนที่เดินทางไปศึกษาต่อต่างประเทศ หรือคนที่เรียนภาษานะครับ(เสียดายไม่มีภาษาไทยครับ)
แจกเป็นแบบ Portable นะครับ ดับเบิ้ลคลิ๊กใช้ได้เลยครับ

สนใจก็ดาวน์โหลดที่นี่ครับ
Portable-MultiTranse v5.1.1[mai4897].rar(2.12 MB)

5. Power Screen Capture v7.0.0.763

ความสามารถของโปรแกรม

Power Screen Captureเป็นโปรแกรมถ่ายภาพเคลื่อนไหวและเสียงบนจอคอมพิวเตอร์ จัับภาพเคลื่อนไหวที่แสดงผลบน desktop หรือจาก video และ image จาก DV, TV Tuner หรือ devices อื่นๆ (บันทึกWebCam ได้ด้วยครับ)  หน้าต่างของโปรแกรมเปรียบเสมือนหน้ากล้องครับ พอเราเลื่อนไปตรงไหนมันก็จะจับภาพตรงบริเวณนั้น และสามารถบันทึกข้อมูลได้ทันที ใช้งานง่ายมากครับ  Lips Sealed Grin

ตัวอย่างการใช้งาน

ผมคลิก 3 ที (ดูรูป) ก็ได้ผลงานเป็น vdo แสดงการเคลื่อนไหวทางหน้าจอได้เลยครับ
หรือจะกด F6 สองครั้งก็ได้ครับ คือครั้งแรกเริ่มถ่าย พอกดอีกครั้งก็คือการ หยุดและ save ไฟล์ของผลลัพธ์
 ซึ่งจะมีนามสกุล .AVI ครับ ใครที่จะเอาไปใช้ประโยชน์ในการผลิตสื่อการสอนก็ทำได้ครับ มีประโยชน์แน่ครับ

นอกจากที่อธิบายแล้วสงสัยอะไรก็คลิกที่เครื่องหมาย ? ที่มุมขวาบนได้เลยครับ
 อธิบายเข้าใจง่ายมาก สั้นๆ อ่านแล้วเข้าใจทันที

โปรแกรมตัวเล็กมากครับ 3.37 MB แต่คุณภาพคับแก้วจริงๆ ดาวน์โหลดโปรแกรม+serail ที่นี่ครับ  หิว

ถ้าหาไฟล์ serial ไม่เจอก็ copy ตรงนี้เลยครับ

โค๊ด:
Name: YPOGEiOS
Email: YPOGEiOS@LULZ.VGNA
Serial: PSCP0011587

เยี่ยมมาก

wutdee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 09:13:57 PM »

ขอบคุณครับ ขอบคุณ
s1150 ♥280
วีไอพี
member

คะแนน64

You will be with me 4ever..*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 02:24:36 AM »

ชอบโปรแกรม Portable Algebrator จัง
พอดีมีการบ้าน อ.ให้ทำพอยท์วิชาเลข
ก็หา ๆ อยู่ ขอบคุณค่ะ

ทำกราฟยากจัง ต้องไปหาวิธีใช้หน่อยละ

~!!  >o<"  !!%
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์