ขอวงจรtv samsung รุ่น CS-21K9MA แท่น KS9A

ขอวงจรtv samsung รุ่น CS-21K9MA แท่น KS9A

(1/2) > >>

ton_1313_1:
อาการ เสีย คือ ไม่มีเสียงครับ ลำโพงเช็คแล้วไม่ขาด ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผม สมาชิกใหม่ shocked2 shocked2 shocked2 shocked2 shocked2 shocked2 shocked2 shocked2 shocked2

ton_1313_1:
เจอเองแล้วครับ ic 9381 เสีย ตรง วงจร mute ก็เลยลอย ขาสะเลย ใช้ใด้แล้ว laugh2 laugh2 laugh2 laugh2

wayke1:
อาการภาพเป็นสีโทนแดงอยากรู้ตัวไหนเสียครับขอวงจรภาพสีด้วยครับขอบคุณครับ

tonthai:
สวัสดีคับพี่ๆทุกท่านผมสมาชิกใหม่ผมซ่อม samsung รุ่น cs-21k9maแท่น ks9a แล้วเป็นเส้นเดียวเดียวทางแนวนอนคับผมย้ำจุดปัดกรีใหม่แล้วที่เวอร์ภาพก็มาปกติแล้ว  แต่ไม่มีเสียงออกคับเช็คลำโพงก็ปกติคับทำยังไงๆเสียงก็ไม่ออกคับพี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยคับจะให้ซ่อมตรงจุดไหนผมไม่มีวงจรรุ่นนี้เลยและที่ว่า เจอเองแล้วครับ ic 9381 เสีย ตรง วงจร mute ก็เลยลอย ขาสะเลย ใช้ใด้แล้วแล้วลอย ขาไหนคับ มันมีตั้ง 32 ขา นะสิ cry2!!

amnouy:
สวัสดีครับ อาจารย์ คุณตู่ด้วยครับ
  วันนี้มีป้ญหามาพึ่งอีกตามเคย รับงานลูกค้า ทีวี samsung cs-21k9ma แท่น KS9A   ทีวีถูกฟ้าลง
  มีรอยถอดซ่อมมาแล้วด้วย หลายจุด ใม่แน่ใจว่าเขาเปลียนเบอร์อาหล้ายมาหรือเปล่า
อยากใด้วงจรภาค เล็คกูเลเตอร์ ทั้งชุดเลย หรือจะให้ทั้งแผ่นก็จะโหลดเก็ยใว้ ขอขอยคุณล่วงหน้าตร้บ ping! ping! thank2 :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป