อยากแซทกับฝรั่งครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 01:52:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแซทกับฝรั่งครับ  (อ่าน 18256 ครั้ง)
sayam
member
*

คะแนน1

ไทยช่วยไทย

s_shangla@hotmail.com
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 05:43:22 PM »

ท่านใดพอรู้เวปที่สามารถแซทพูดคุยกับฝรั่งมั่งครับ อยากคุยครับ Cool

NJradio
member
*

คะแนน5

เด็กใหม่ใจรักเครื่องเสียงครับ

MNKnui@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 11:14:16 AM »

เอาแชตแบบหาคู่ก็ได้นะครับพี่   www.thailovelinks.c om แชตได้เลย แต่ต้องสมัครเป็นสมาชิกนะครับอาจเสียตังค์ถ้าเราจะไปแชตเขาก่อน ถ้าเราเสียตังค์สมัครเป็นสมาชิกจะแชตคุยก็ใครก็ได้   หรือว่าจะแชตกะผมก็ได้ครับ ฟุตฟิตฟอไฟ พอได้ครับ  MNKnui@hotmail.com  ฝึก Speak English ด้วยกัน

sayam
member
*

คะแนน1

ไทยช่วยไทย

s_shangla@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 07:00:29 PM »

thank you very much..
peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

ไม่ชอบคนโกง เอารัดเอาเปรียบ รักความยุติธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2008, 10:31:02 PM »

เชิญครับ ฝรั่งลูกครึ่ง (ครึ่งลูก) monitorser@hotmail.com  คุยได้ทั้งไทยเเลดเสียงในฟิล์มครับ  Embarrassed
freedoms
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 12:46:01 PM »

http://vhost.oddcast.com/support/examples/API/sayAIResponse/sayAIResponse.html
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 04:45:02 PM »

ขอบคุณที่ให้สิ่งดีๆกับเพื่อน คุยกับเครื่องจักร์ไม่ต้องเกรงใจ ใครอยากแชทเชิญได้ทั้งวัน

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
konwangdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 07:05:09 PM »

หวัดดีทุกท่านครับ ผมจบเอกอังกฤษมา แต่ชอบทางอิเล็กทรอนิค ยินที่สอนฟรีนะครับ e-mail : bingj-gj@hotmail
ติดต่อ ซ่อมเมนบอร์ดทุกอาการ 11/24 ถ.รามคำแหง ซ.143 แขวง สะพานสูง เขต สะพานสูง กรุงเทพ 10240 จรัญวิทย์ พละรังสี
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 07:31:25 PM »

Welcome Khun Konwangdee(คนหวังดี) สอนในเวปก็ดีครับ เพื่อนสมาชิกที่มีปัญหาจะได้โพสท และ
เพื่อนๆจะได้อ่านไปด้วย ถ้าส่งในEmail เพื่อนๆจะไม่ได้อะไร ยินดีที่ท่านเสนอมาให้ความรู้ ว่างๆช่วยแนะนำตัวหน่อย
ก็ดีครับ เอาเป็นประสพการณ์ก็ได้ครับ เล่าเป็นBiodata ก็ยิ่งดีครับ เป็นIndex  Title ไ ม่งั้นเพื่อนๆคงไม่กล้าถาม
การบ้านครับ

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=31636.msg179895#msg179895
ขออภัยที่เข้าไม่ได้ตรงนี้

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
konwangdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 04:15:47 PM »

สวัสดีครับ ชื่อจรัญ ยินดีตอบและช่วยเหลือครับ ต้องยอมรับว่าทิ้งไปนานเหมือนกัน แต่ยินดีทุ่มความรู้ให้เต็มที่ครับ ไม่มีอะไรแนะนำตัว จบ ม.ราชภัฏจันทรเกษมเหลือแต่เค้าโครง ส่วนเจาะลึกลงในรายละเอียดขอค้นคว้านิดนึง แปลเน้นใจความครับ  ศัพท์เทคนิคบางอย่างต้องค้นค้วาอีกครับ ออกตัวก่อนนิดนึงครับ แต่คงพอแนะนำได้ แปลรูปประโยคง่ายครับ แต่แปลศัพท์บัญญัติยาก ขอบคุณ
konwangdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 06:09:12 PM »

ฝึกแปล http://www.geocities.com/translator000/translation1.html
ศัพท์ช่าง http://www.tumcivil.com/dic/
member
*

คะแนน650

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 06:42:26 PM »

ขอบคุณครับ นึกว่าถอดใจไปแล้ว ใครมีปัญหาอะไรก็โพสทมาเลยครับ  Cheesy Smiley
สำหรับผม เคยเรียน AUA เมื่อ 30ปีที่แล้ว แถวราชดำหรินั่นและ Causeละ 140มี 15เล่มทำงานกับพวกอเมริกัน
ไม่มีปัญหา ภาษาพูดยังไงก็รู้เรื่อง ไปตะวันออกกลางเจอต่างชาติประมาณ 30กว่าชาติ มั่วที่สุด เป็นประสพการณ์
จึงรู้ว่าใครพูดอย่างไร หัวแดงๆอย่าคิดว่ารู้เรื่องทุกคน บางคนไม่กระดิกเลย หาคนพูดชัดแทบไม่เจอ แม้แต่อินเดีย ฟิลลิปินส์
นับหนึ่งถึงสิบก็เพี้ยนแล้ว เรียนกับชาติที่พูดไม่ชัด กว่าจะรู้ก็ตอนเจอของจริง คนอังกฤษ 100กม.รอบลอนดอนดีที่สุดครับ
หลังจากนั้นอีก 10ปีต่อมาคุยกับคนอังกฤษเขาบอกให้ไปเรียนใหม่ ผมจึงรู้ว่าสำนียงอเมริกัน ไม่ได้เรื่อง
อยากแนะนำให้ท่านที่จะเรียนภาาษาอังกฤษให้เรียนกับเจ้าของภาษาแล้วจะไม่เสียเวลาเรียนเปล่าๆ
ส่วนครูไทยสอน Grammarเก่งกว่าฝรั่งอยู่แล้วแต่ไม่เรึยนพูดเท่านั้นเอง อยากพูดได้ต้องไม่สนผิดถูก
พอหายกลัว แล้วจะดีเอง
วันนี้อยากบอกตัวที่พูดไม่ชัด เพราะไม่ตรงกับพยัญชนะหนังสือไทย

H เอช.เช
O ออ..โว อยู่ในลำคอ
R ออร..ออ ห่อลิ้นในลำคอ
V บวี เม้มริมฝีปาก ฟันบนและฟันล่างกดริมฝีปากแล้วพูด
Z ซี.ซ ฟันบนปิดฟันล่างเบาๆ ดันลมออก ซีซ.เซด
TH ลิ้นดันฟันบน เซอะ.
ยังมีอีกไม่รู้มีใครสนบ้าง ช่วยกันครับ

"CHIAB"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์