น้ำยาล้างหัวพิมพ์ printer สี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 09:17:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาล้างหัวพิมพ์ printer สี  (อ่าน 8108 ครั้ง)
oliver076
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:26:11 AM »

Sad   ผมใช้ printer epson r230 ต่อ tank ไว้ครับ

ตอนนี้หัวเข็มสีเหลืองไม่ออก ครับ นอกนั้นออกหมด

ส่วนอีกตัวก็ canon ip4500 ต่อ tank เหมือนกัน  หมึกดำ ออกไม่ค่อยครบครับ

จะหาน้ำยาแบบไหนพอล้างได้บ้างครับ ส่งซ่อมไปเขากลับบอกว่าหัวเสีย ซ่อมก็ประมาณ 4500

พอจะมีวิธีแนะนำการล้างหัวพิมพ์ ของ printer 2 ตัวนี้ได้บ้างไหมครับ 
  ขอบคุณครับ

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:09:07 PM »

ลองถอดหัวพ่นออกมาแช่น้ำร้อนดูก่อนนะครับผม เผื่อจะหาย
ttthiwa ♥
วีไอพี
member

คะแนน115

อนัตตา

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 03:52:57 PM »

ถ้ายังไม่ออก บางท่านก็บอกว่าให้ใช้น้ำยาเช็ดกระจกแช่
บางท่านก็บอกให้ใช้น้ำยาล้างจาน(ผสมน้ำ)
บางท่านก็บอกให้ใช้น้ำยาล้างห้องน้ำ(ผสมน้ำแช่)
ถ้ายังไม่ออกให้ใช้เครื่องสั่นเข้าช่วยด้วย
แต่ถ้ายังไม่ออก แนะนำให้ใช้น้ำยาล้างโดยเฉพาะครับ(ควรอ่านวิธีใช้ให้ละเอียดครับ)
ของยี่ห้อไหนก็มีขายครับ แล้วแต่ว่าจะแรงและแพงแค่ไหนครับ
สุดท้ายยังพิมพ์ไม่ออก ขอบอกตรงๆว่า ขว้างไปไกลๆครับ

ทุกวิธีถ้าทำให้ร้อนก็จะช่วยได้มากขึ้นครับ
nanaya
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 01:40:41 PM »

ในมุมมองของผมนะคับ พวกที่เอาน้ำยาอย่างอื่นมาแช่แทนน้ำยาล้างหัวพิมพ์นั้น

ผมว่านั่นคือพวกที่หาน้ำยาล้างหัวพิมพ์ ไม่ได้เลยลองไปมั่ว

ถ้าฟลุ๊คมันก็จะออก

แต่ท่านลองนึกดูน้ำยาแต่ละอย่างที่ท่านเอามาล้างนั้น มันแรงขนาดไหนถึงแม้จะ  ผสมน้ำก็ตาม พูดง่าย ๆ คือเอามาใช้ผิดประเภท

จากเกิดผลเสียในภายหลัง ผมว่าถ้าตันจริง ๆ น้ำยาล้างหัวพิมพ์ไม่หาย ก็ ส่งศูนย์ไปเถอะคับ

ง่ายกว่ากันเยอะอีกอย่างเราจะได้ไม่ต้องมา แก้ตัวเวลาที่ ลูกค้ามาตามเครื่องบ่อย ๆ มันเหมือนกับเราไปโกหกลูกค้า

เค้าเต็มใจเอามาให้เราซ่อมก็อย่าไปทำให้เค้าเสียความรู้สึกเลยนะคับ

ช่างด้วยกัน เข้าใจ เยี่ยมมาก
comvirus
member
*

คะแนน5

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 04:34:32 PM »

ที่ศุนย์มันไม่มานั่งล้างหัวหรอกครับ มันจับเปลี่ยนอย่างเดียว
pormod2006
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 05:34:57 AM »

Ip4500 ถ้ายังไม่ได้ หรือยังไม่ทิ้งไป ส่งมาให้ผมล้างให้ก็ได้ครับ ไม่คิดตังค์
ยังไงเมล์มาคุยกันก่อนได้ครับ cd259@hotmail.com
pavut
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 01:55:39 PM »

ถอดหัวพิมออกมา เอาเข็มฉีดยาต่อปลายให้เข้ากับแกนด้านบน ดึงน้ำร้อนไส่เข็มแล้วดันมันออกมา
whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:20:36 PM »

ผมว่าจะไปบอกว่าหาน้ำยาล้างไม่ได้ แล้วลองมั่ว มันก้อไม่ถูกนะครับ เรื่องน้ำยาล้างเอาเข้าจริงๆก้อล้างไม่ออกก้อมี เจอน้ำยาเช็ดกระจกกลับออกก้อมีนะครับ สำหรับผมจริงๆเรื่องน้ำยาล้างหัวพ่น ขอให้ทำใจไว้เลยว่าอาจจะออกรึไม่ออกก้อได้ สำหรับผมนะครับ อุปกรณ์พวกน้ำยาล้าง เครื่องล้าง เป็นแค่ทางเลือกและภาพลักษณ์ของร้าน ว่ามีอุปกรณ์ล้างหัวพ่นโดยเฉพาะ น่ะครับ ยังไงๆก้อเอาใจช่วยล่ะกันนะครับ
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 11:21:40 AM »

บอกไม่ถูกว่าดีไม่ดี แล้วแต่คนใช้ด้วยครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
aonelka
member
*

คะแนน6

ไม่ได้เป็นช่างมืออาชีพ แต่มีอาชีพเป็นช่าง

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 05:48:36 PM »

ล้างออกก็คิดเงิน ล้างไม่ออกก็ส่งเครื่องคืนไม่คิด 108 วิธีล้างหัวพิมพ์...
 เอาแน่ เยี่ยมมาก ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์