เครื่องไม่ปั่นแห้ง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 03:27:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องไม่ปั่นแห้ง  (อ่าน 26912 ครั้ง)
Peechainaruk ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

ช่างจำเป็น อยากจะเป็นช่าง.

« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:14:49 PM »

รบกวนถามหน่อยครับ เครื่องซักผ้า 2 ถัง ไม่ยอมปั่นแห้งครับ มีเสียงครางฮึ่มๆ มีไฟรั่ว  cry2!! รบกวนด้วยครับ

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 08:18:31 AM »

ท่าทางซีลยางกันน้ำจะมีปัญหาซะแล้วหล่ะครับ
น้ำก็เลยหยดลงไปโดนมอเตอร์ ทำให้มอเตอร์นั้นช็อตลงกราวนด์

วิธีแก้ไขก็
เปลี่ยนซีลกันน้ำ แล้วกันเอามอเตอร์ไปให้ทางร้านเค้าพันให้ รึว่าจะเปลี่ยนลูกใหม่ก็แล้วแต่สะดวกครับ

จะรอพี่ๆก่อนก็ได้ครับเผื่อมีคำแนะนำที่ดีกว่า 
member
*

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 12:36:15 PM »

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ แล้วราคาค่าพันประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

พอๆ กับซื้อตัวใหม่หรือเปล่า

เพราะเครื่องใช้มาหลายปีแล้วครับ ถ้าค่าพันพอๆ กันก็จะซื้อใหม่เลย ผมพึ่งเปลี่ยนแกนซักไปไม่กี่วันนี่เองครับ

ตอนนี้มีปัญหาใหม่เพิ่มอีกแล้วครับ เอามอร์เตอร์ออกไม่ได้ ช่องฝาหลังแคบมาก

สนิมกินน๊อตทุกตัวเลยครับ สงสัยต้องเจาะฝาข้าง try!!

อันที่จริงผมไม่รู้วิธีถอดครับ ไม่ทราบว่าถอดเฉพาะตรงน๊อตยืดมอร์เตอร์ 3 ตัว แล้วยกถังปั่นหมาดออก

หรือว่าน๊อตยึดข้างล่างทุกตัวเลย   (ผมกำลังหัดเป็นช่างครับ Embarrassed) รบกวนด้วยครับ
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 02:04:50 PM »

มอเตอร์ตัวบาง ถังปั่น มีขายที่บ.อมรฯ ถ้าจำราคาไม่ผิด350-450บาทครับ   HAPPY2!!
TLE.
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 02:37:53 PM »

แล้ว ยี่ห้ออะไร  ครับ จะได้ เดาราคาถุก ไหนๆจะซ่อม ควรเช็คให้หมดเช่น ถังปั่นซัก ชุดเกียร์ อาจจะรั่วแล้ว พอน้ำรั่วก็ลงไปยังสายพาน แล้วกระเด็นไปโดนมอเตอร์ ทั้งสองตัวหรือถังปั่นหมาดรั่วเอง จนสนิมกิน หมด  ลองดูดีๆครับ 

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
member
*

คะแนน32

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 11:39:30 PM »

ขอบคุณอาจารย์เล็กครับที่เช็คราคาให้ ขอบคุณ คุณ TLE  คุีณโจด้วยครับ เดี๋ยวหาวิธีถอดมอร์เตอร์ก่อนครับ.
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:37:08 AM »

โห..ตั้งใจจะซ่อมเองจริงๆเหรอครับพี่ โทรมาคุยกันดีกว่าครับพี่ 042-711042
ถ้าให้พิมพ์ ผมกลัวว่าพี่จะ งง ไปกันใหญ่ 
member
*

คะแนน32

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:58:27 AM »

เยี่ยมมากงานนี้สู้ตายครับคุณโจ ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว

เกรงว่าถ้าโทรไปจะไม่รับโทรศัพย์อ่ะครับ อิอิ ล้อเล่นครับ

เมื่อคืนกลับถึงบ้านเที่ยงคืนหน่อยๆ ยังไม่ง่วงก็เลยลองแงะดู

ลองถอดน๊อต ขยับโน้นขยับนี่ตามประสาช่างจำเป็น โอ้แม่เจ้า

ปรากฏว่ามันปั่นเป็นปกติครับ แต่มีเสียงดังผิดปกติ แต่ไฟก็ยังรั่วอยู่เหมือนเดิม

ผมคิดว่าซิลยางคงจะรั่วอย่างที่คุณโจบอกอ่ะครับ แล้วๆ มันถอดยังงัยครับเนี่ย

ผมถอดไม่เป็น กลัวพัง  เศร้าจัง
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:30:45 PM »

ถ้าคุณพี่พิชัยยังสู้ต่อ ก็เอ้าลองดูซักตั้งนะพี่
1.เมื่อเปิดฝาด้านหลังออกแล้ว ปลดสายเบรกกับสายดึงน้ำทิ้งออกครับ หาปากกาเมจิกมามาร์กไว้ก่อนนะครับ จะได้รู้ว่าถอดออกมาจากรูไหน
2.แก้มัดจุดต่อสายไฟออกมา แล้วไล่ดูว่าสายไหนขึ้นไปบนหน้าปัทม์บ้าง เมื่อรู้แล้วว่าสายไหนขึ้นไปข้างบนบ้าง
พี่ก็ตัดสายไฟให้ห่างจากจุดต่อซักประมาณคืบนึงครับ ถ้าเจอสายสีเหมือนกันก็อย่าลืมทำเครื่องหมายไว้นะครับ
3.ถอดฝาครอบหน้าปัทม์ออก ถ้าเป็น LG หรือ ซัมซุง ก็ถอดง่ายหน่อย แต่ถ้าเป็นเครื่องซักผ้าจีนหล่ะก็ เล่นเอาเหงื่อแตกซิกเลยนะพี่
4.หลังจากถอดฝาครอบและฝาปิดถังปั่นชั้นนอกแล้ว จากนั้นก็ปลดสายพานครับ ต่อไปเราจะเริ่มเล่นถังปั่นหมาดกันแล้วครับ
เริ่มด้วยการคลายน็อตคัปปลิ้ง "คัปปลิ้ง คือ ตัวจับยึดที่อยู่ตรงกลางระหว่างถังปั่นแห้งกับมอเตอร์"
สังเกตว่าจะมีน็อตตัวบนกับตัวล่าง กรณีที่พี่จะถอดถังปั่น ให้คลายน็อตตัวบนครับ โดยคลายน็อตตัวใหญ่ก่อนแล้วค่อยคลายตัวเล็กนะครับ
จากนั้นก็ค่อยๆดึงถังขึ้นมาตรงๆ ถ้าไม่ออกก็ฉีดน้ำมันช่วยหน่อยนึง ถ้ามีคนช่วยจับคัปปลิ้งไว้จะดีมากครับพี่
5.เมื่อถอดถังปั่นแห้งออกมาแล้วจะเห็นซีลกันน้ำอยู่บริเวณก้นถังครับ ตอนนี้พี่สามารถตรวจดูสภาพได้เลยครับ
แต่ถ้าเครื่องใช้งานมาหลายปีแล้วผมแนะนำให้ถอดถังทั้งใบออกมาล้างเลยดีกว่า
กรณีที่ตัวถังเป็นถังชั้นเดียว ก็ขันน็อตที่ตัวถังด้านล่างออก แล้วถังบนกับฐานล่างก็จะแยกออกจากกัน คราวนี้ก็สามารถถอดมอเตอร์ออกมาได้เลยครับ แต่ถ้า
กรณีที่ตัวถังเป็นแบบสองชั้น ชั้นนอกเป็นตัวถังเครื่อง ด้านในเป็นถังเก็บน้ำ พี่ก็ขันน็อตยึดตัวถังที่อยู่รอบๆออกให้หมด จากนั้นก็เอาถังออกมา จะใช้วิธีดึงขึ้น รึว่าจะจับเครื่องนอนลงกับพื้นแล้วดึงออกแนวนอนก็แล้วแต่สะดวกครับ
6.ถึงขั้นตอนนี้แล้ว ต้องตัดสินใจแล้วครับว่าจะซื้อมอเตอร์ใหม่รึว่าส่งพัน อย่าลืมถอดซีลกันน้ำออกมาด้วยนะครับ
วิธีการถอดก็ไม่ยากครับ ตอนใส่ยากกว่าเยอะ อิอิ หาไขควงแบนซักสองอันมางัดขาล็อก งัดระวังหน่อยละกันเดี๋ยวขาหัก
เห็นมาหลายรายละ พี่แกงัดจนขาหักเกือบครบทุกขาเลย เวลาซื้อซีลของใหม่มาเนี่ยบางทีขาล็อกถังอาจจะสั้นกว่า ยาวกว่าบ้าง ดังนั้นเก็บของเก่าไว้ดีๆครับพี่
7.ก่อนประกอบล้างถังให้เรียบร้อยก่อนนะพี่ เวลาใส่ซีลกันน้ำอย่าลืมทากาวด้วยเน้อ (กาวที่ผมใช้จะเป็นกาวติดหนัง กาวทารองเท้า เหลืองๆเหนียวๆอ่ะพี่)
ที่สำคัญอย่าลืมทาจาระบีรอบๆบูชที่อัดในซีลกันน้ำด้วยนะพี่ ประเดี๋ยวเครื่องมันจะออกมาหอนตอนใช้งาน อิอิ
8.เมื่อทุกอย่างพร้อมแล้วก็เริ่มประกอบได้เลยครับพี่ คงไม่ต้องบอกนะว่าอันไหนใส่ก่อน อันไหนใส่ทีหลัง
ตามหลักแล้วอันไหนที่เราถอดหลังสุด อันนั้นต้องใส่ก่อนตามลำดับครับพี่ สู้ๆครับพี่ เอาใจช่วยอยู่ห่างๆเน้อ..
member
*

คะแนน32

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:58:49 PM »

เศร้าจังซึ้งใจกับท่านโจจริงๆ ดึกดื่นค่ำคืนแล้วยังอุตส่ามานั่งตอบกระทู้อีก ซึ้งใจครับ ซึ้งใจที่สุด เศร้าจัง
เรื่องมันยาวอย่างที่ท่านโจบอกจริงๆ ครับ รู้งี้โทรไปดีกว่า แต่อย่างว่าโทรไปเดี๋ยว ฟ แฟน ท่านโจรับแล้วมันจะยุ่ง คิดว่าเราเป็นกิ๊กกัน (คิดได้งัย อิ)
เมื่อเช้าพอดีมีผ้าที่ใส้ไว้หลายวันก่อนกองอยู่ก็เลยลองปั่นดูครับ เพราะเมื่อคืนลองแงะมอร์เตอร์ดูรอยรั่ว ถอดน๊อตไป 5 ตัวครับจำได้
เคาะตรงนั้นหน่อย แงะตรงนี้ที แล้วก็ใส่กลับเข้าไปใหม่ ตามประสาช่างจำเป็น เพราะไม่รู้จะทำงัยแล้ว ปัญญามีแค่นี้ โอ้แม่เจ้า!!! มันปั่นครับท่านโจ มันใช้ได้ แต่มีเสียงดังครืดคราดดังบ้างไม่ดังบ้าง
 เหมือนมันหมดแรง ก็เลยต้องรีบปิดเพราะเกรงใจคนข้างบ้าน กลัวว่ารองเท้าบินข้ามรั้วมาใส่หัวเอา คิดว่าเดี๋ยวตอนเช้าลองเปิดเครื่องดูใหม่ ใส่แค่ 3 ตัวพอ ก็อย่างที่บอกครับมันใช้ได้ปกติแต่มีเสียง ไฟก็รั่ว
เหมือนเดิม เวลาใส่ผ้าตอนปั่นแห้งก็ต้องถอดปลั๊กก่อน ลำบากน่าดูท่านกล้าๆ กลัวๆ แต่ก็คิดว่าก็ดีกว่ามันไม่ปั่นซ่ะเลย ปั่นๆ ไปซักพักเหมือนมันเหนื่อยท่าน หยุดเป็นพักๆ อิ
แถมมีเสียงดังเอี๊ยดอ๊าดกวนประสาท แต่ก็ปั่นจนเสร็จ เฮ้อ! โล่งอก เวลาผ่านไปเหมือนโกหกท่าน กลับจากที่ทำงานมา ก็เลยปั่นผ้าส่วนทีี่เหลืออีกหน่อย อาการก็เป็นแบบเดิมท่าน ดังไม่ว่าพับผ่าดันช๊อต
คงต้องรอวันอาทิตย์อ่ะท่านจะได้รู้กันว่าหมู่หรือจ่า แต่ท่าทางจะเหงื่อซิบอ่ะท่าน เพราะเป็นเครื่องที่นำเข้ามาจากจีน เดี๋ยวขอตัวไปเตรียมผ้าเช็ดเหงือก่อนท่าน อิ งัยก้อสู้ๆ เยี่ยมมาก
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 08:30:11 AM »

โห..พี่ทรมานเครื่องซักผ้ามั่กๆเลยอ่ะ  cry2!!
ระวังน้ำจากถังปั่นแห้งมันจะกระเด็นมาโดนมอเตอร์ถังซักด้วยนะพี่ โดนสามเด้งเลยน๊า  ju_ju!!
member
*

คะแนน32

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 09:52:51 AM »

โดนสามเด้งเลยเหรอท่านโจ โอ้ no!! งั้นทนซักมือไปก่อนล่ะกันนะครับ
TLE.
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 10:55:19 AM »

แล้วเครื่องยี่ห้ออะไรครับ 

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
member
*

คะแนน32

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 12:30:06 PM »

HAPPY2!!ยี่ห้อนี้ครับพี่ TLE แหม เรียกยากจัง บอกชื่อหน่อยได้ไหมครับ อิ.
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 04:38:31 PM »

หวัดดีครับพี่ ใกล้ถึงวันดีเดย์ละ เครื่องไม้เครื่องมือเตรียมไว้รึยังเนี่ย  เอาแน่
member
*

คะแนน32

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 08:06:48 PM »

รื้อเรียบร้อยแล้วครับท่านโจ รู้แล้วครับว่าปัญหามาจากไหน ที่น้ำรั่ว

มาจากแกนถังปั่นครับ ผมซื้อมาจากอมรฯ ดูไม่ออกครับว่ามันรั่วมาจากตรงไหน ทีแรกก็ซืมๆ

แต่พอแกะออกดันรั่วไม่หยุดเลยครับ
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:55:36 PM »

พี่พิชัยครับ ชุดเฟืองทดที่พี่เปลี่ยนหน่ะ ปกติแล้วมันจะมีซีลกันน้ำมาด้วยวงนึง ไม่ทราบว่าตอนประกอบพี่ได้ใส่รึเปล่าครับ
รึว่าใส่แล้วยังหยดติ๋งๆอยู่อ่ะครับ ผมว่ามันต้องหยดจากคอของเฟืองทดอ่ะพี่
เคยเจอเหมือนกัน แก้ไขโดยใช้ซิลิโคนกันซึม ป้ายแถวๆคอของชุดเฟืองที่จะประกบกับก้นถังหน่ะครับพี่  เยี่ยมมาก
member
*

คะแนน32

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:12:39 PM »

Sadรู้สึกจะไม่มีครับซีลกันน้ำที่ว่า แต่มีที่ติดอยู่บนหัวแกน ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่าครับ
 อีกอย่างนึงที่ถอดตัวเก่าออกก็ไม่เห็นมีนะครับซีลยาง  ฉงน
แล้วใส่ซิลิโคนตรงไหนล่ะครับ ใช่ช่างใหม่ชักงง cry2!!
member
*

คะแนน32

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:32:00 PM »

รื้อมอร์เตอร์ออกมาแล้วครับ ได้เวลาเสียทรัพย์ เศร้าจัง แล้วตัวข้างๆ เขาเรียกว่าอะไรครับ เห็นพี่เขาบอกแค๊ปรัน ใช่หรือเปล่า ฉงน
member
*

คะแนน32

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 12:35:23 AM »

ใส่ตรงบนซิลยางเลยหรือป่าวครับ.
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 08:31:42 AM »

รื้อมอร์เตอร์ออกมาแล้วครับ ได้เวลาเสียทรัพย์ เศร้าจัง แล้วตัวข้างๆ เขาเรียกว่าอะไรครับ เห็นพี่เขาบอกแค๊ปรัน ใช่หรือเปล่า ฉงน

แม่นแล่วครับพี่  ping!

แต่โอ้โฮ..โครงมอเตอร์สนิมเพียบเลยอ่ะ  try!!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 08:41:00 AM »

ใส่ตรงบนซิลยางเลยหรือป่าวครับ.

ถ้าหมายถึงซิลิโคนหล่ะก็ เข้าใจถูกต้องแล้วครับพี่
แต่ก่อนที่ พี่พิชัยจะทาซิลิโคนเนี่ย ควรล้างทำความสะอาดให้เรียบร้อยก่อนนะครับ
จากนั้นเช็ดให้แห้ง แล้วค่อยทาซิลิโคน แล้วก็ประกอบเฟืองทดกลับที่เดิมครับ 

พี่พิชัยครับ แล้วซีลยางกันน้ำที่ถังปั่นแห้งมีสภาพเป็นยังไงบ้างครับพี่ ไหนๆได้ถอดขนาดนี้แล้วเช็คให้ครบทีเดียวไปเลย  เยี่ยมมาก
member
*

คะแนน32

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 09:56:50 AM »

แม่นแล่วครับพี่  ping!

แต่โอ้โฮ..โครงมอเตอร์สนิมเพียบเลยอ่ะ  try!!
พอดีมันรับใช้ประชาชีมาหลายรุ่นอายุคนแล้วอ่ะครับ อื่ม ถ้าเราเอาไปพันกับซื้ออันไหนจะซื้อกว่าท่านโจ.
member
*

คะแนน32

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 09:58:57 AM »

lv!ขอโทษๆ จะถามว่่าคุ้มไหมถ้าซื้อใหม่กับพันใหม่ อิอิ.
member
*

คะแนน32

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 10:03:28 AM »

Sadดูๆ สภาพมันก็ยังดีครับ ซิลยางปั่นแห้ง แต่รู้สึกมันจะติดกับตัวถังแน่นเลย แล้วมีเปลี่ยนด้วยเหรอท่านโจ help!!!
member
*

คะแนน32

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 11:08:32 AM »

เยี่ยมมาก
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 08:25:50 PM »

ปกติถ้าโครงยังอยู่ในสภาพดี ผมจะส่งร้านให้เค้าพันให้ครับพี่
ส่วนราคาค่าพันมอเตอร์แถวบ้านผม จะอยู่ที่ 450 บาทครับ
แต่ถ้าจะซื้อใหม่ แนะนำให้เอาชุดเบรกไปด้วย เผื่อรูยึดไม่ตรงกัน

ส่วนซีลถังปั่นแห้งนั้นมีเปลี่ยนแน่นอนครับพี่
ล้างให้สะอาดก่อนนะครับพี่ แล้วค่อยตรวจดูให้แน่ชัด
กรณีนี้ผมเคยเจอมาแล้วนะ ประมาณว่าขี้เกียจล้างหง่ะ
พอประกอบเสร็จ ลองเครื่องเตรียมส่งงาน โอ้ว..งานเข้าเลย น้ำซึมตามตะเข็บของขาล็อคหง่ะ
เนื่องจากเครื่องใช้งานมาค่อนข้างนาน กาวที่เค้าทามาจากโรงงานก็เริ่มเสื่อมสภาพ
น้ำก็เลยเล็ดรอดออกมาได้ ดีนะที่ตาไว ไม่งั้นได้พันมอเตอร์รอบสองแน่เลย

ฉะนั้นต้องล้างให้สะอาดครับ แล้วค่อยๆดู นิ้วจิ้มๆดันๆดูเลยครับ ถ้ามีรอยปริแม้แต่นิดเดียวก็ควรเปลี่ยนครับ
เพราะมันจะฉีกขาดในอนาคตอย่างแน่นอน
อีกอย่างนึงคือบูชที่อัดอยู่ในซีลยาง ถ้ามีคราบสนิมหรือออกอาการปูดบวม แต่ซีลยางยังอยู่ในสภาพดี อันนี้ผมก็แนะนำให้เปลี่ยนทั้งลูกเช่นกันจ้ะพี่  THANK!!
member
*

คะแนน32

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 09:59:07 PM »

พรุ่งนี้จะไปบ้านหม้อครับ ไปเดินดู แต่ขี้เกียจแบกมอร์เตอร์ เหอะ
แล้วซิลยางถังปั่นแห้งเค้าใช้กาวอะไรทาครับ ใช่กาวยางหรือเปล่า

วันนี้ทั้งวันนั่งเฝ้าตู้เสื้อผ้าครับที่ทาซิลิโคนไว้เมื่อคืนปรากฏว่ายังไม่แห่งครับ
ลองเอาน้ำใส่ดู ไหลโจ๊กเป็นน้ำตก มีอยู่รูนึงน๊อตเจาะทะลุตัวถังครับ ใช้ซิลิโคนอุดอยู่หรือเปล่าเอ่ย
แล้วที่เค้าทาซิลิโคนทิ้งไว้นี่ใช่เวลานานเท่าไหร่ครับเนี่ย  cry2!!
member
*

คะแนน32

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 10:00:57 PM »

พรุ่งนี้จะไปบ้านหม้อครับ ไปเดินดู แต่ขี้เกียจแบกมอร์เตอร์ เหอะ
แล้วซิลยางถังปั่นแห้งเค้าใช้กาวอะไรทาครับ ใช่กาวยางหรือเปล่า

วันนี้ทั้งวันนั่งเฝ้าตู้เสื้อผ้าครับที่ทาซิลิโคนไว้เมื่อคืนปรากฏว่ายังไม่แห่งครับ
ลองเอาน้ำใส่ดู ไหลโจ๊กเป็นน้ำตก มีอยู่รูนึงน๊อตเจาะทะลุตัวถังครับ ใช้ซิลิโคนอุดอยู่หรือเปล่าเอ่ย
แล้วที่เค้าทาซิลิโคนทิ้งไว้นี่ใช่เวลานานเท่าไหร่ครับเนี่ย  cry2!!
ถังครับ ถังซักผ้า lv!
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์