มิกแอมป์เสีย............อาการเสียงออกไม่ชัด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 18, 2024, 01:03:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มิกแอมป์เสีย............อาการเสียงออกไม่ชัด  (อ่าน 4701 ครั้ง)
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 11:08:26 AM »

พี่ๆ ครับ  ช่วยวิเคาะห์การซ่อมมิกแอมป์ตัวนี้ให้ Grin

มิกแอมป์เสีย............อาการเสียงออกไม่ชัด   เสียงออกแหบ  เร่งไม่ขึ้น
ช่วยหาสาเหตุหน่อยครับ  Tongue    เป็นอะไรตรงไหน

เป็นแท่นของ NPE  ครับ แต่บอร์ดตียี่ห้อร้านประกอบเอง  Tongue

pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 11:19:52 AM »

เห็นมี รีเลย์  จั้มตรงลองดูได้หรือเปล่าครับ Smiley
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 11:34:07 AM »

เห็นมี รีเลย์  จั้มตรงลองดูได้หรือเปล่าครับ Smiley
ไม่หายครับ.........เสียงยังออกแตกๆ  แหบๆ   อยู่ครับ Tongue
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 11:51:10 AM »

เป็น 2 ข้างหรือว่าข้างเดียวครับ //เอาแบบกว้างๆเลยนะ เป็นข้างเดียว....วงจร-วอลลุ่มต่างๆ 100% // เป็น 2 ข้าง .....ไฟเลี้ยง-วอลลุ่มต่างๆ 80%// น่าจะเป็นอันไหนครับท่านนิมิต  ก-ว้า-ง-ๆๆ นะ//บอกแล้วให้ใช้ของ..ผ๊ม..
mangkornmung
member
*

คะแนน4

automobile_try@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 12:02:18 PM »

Sad   ถอดmosfet ออกมาเช็คเลยครับเพราะอาการแบบนี้อาจจะเป็นอีกสาเหตุนึงที่ทำให้เสียงแหบครับ ผมเคยซ่อม mosfet ฝั่ง p-chanel  พังทั้งแถบเลยครับสาเหตุมาจากการใช้งานหนักเกินไปครับ อาจมีสาเหตุอื่นอีกแต่ลองเท่านี้ก่อน 
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 12:22:37 PM »

เป็น 2 ข้างหรือว่าข้างเดียวครับ //เอาแบบกว้างๆเลยนะ เป็นข้างเดียว....วงจร-วอลลุ่มต่างๆ 100% // เป็น 2 ข้าง .....ไฟเลี้ยง-วอลลุ่มต่างๆ 80%// น่าจะเป็นอันไหนครับท่านนิมิต  ก-ว้า-ง-ๆๆ นะ//บอกแล้วให้ใช้ของ..ผ๊ม..
เป็นมิกแอมป์ครับ......(โมโน)

สรุปแล้ว   เป็นที่ภาคขยายเสียงครับ......ทดสอบผ่านปรีฯตัวอื่นๆแล้ว

1.อาการเสียงแหบ  เร่งเบสจะรู้เลยว่าแหบมาก   .....เสียงไม่ชัด

ของที่พี่ว่า    เมื่อวานผมไปปลุดเสกใหม่อีกรอบ  กับพระอาจารย์อ็อด  วัดสายไหม   พอดีแกมาปลุกเสกจตุคามวัดหน้าบ้าน  Lips Sealed

Sad   ถอดmosfet ออกมาเช็คเลยครับเพราะอาการแบบนี้อาจจะเป็นอีกสาเหตุนึงที่ทำให้เสียงแหบครับ ผมเคยซ่อม mosfet ฝั่ง p-chanel  พังทั้งแถบเลยครับสาเหตุมาจากการใช้งานหนักเกินไปครับ อาจมีสาเหตุอื่นอีกแต่ลองเท่านี้ก่อน 
  ครับเป็นตัวเลือกอีกทางครับ

ท่านอื่นต่อครับ  Tongue
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 12:27:38 PM »

TRไดรฟ์เปลี่ยนให้หมด........ ท่านก็มีเงินอยู่แล้วนิ......
ZDด้วย...........
เช็คการไบอัสวงจรไหม่ ..............
เช็คมอสเฟทด้วย...............

เช็คทุกอย่าง..................

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 12:45:43 PM »

**ของที่พี่ว่า    เมื่อวานผมไปปลุดเสกใหม่อีกรอบ  กับพระอาจารย์อ็อด  วัดสายไหม   พอดีแกมาปลุกเสกจตุคามวัดหน้าบ้าน  ** เจ๋ง...................อ้าว..ท่านหลง..ตอบหมดเลย.....................
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์