วิทยุติดรถยนต์ Fujitsu

วิทยุติดรถยนต์ Fujitsu

(1/1)

blueviper:
วิทยุ-ซีดี ที่ติดมากับรถ isuzu เป็นของ Fujitsu Ten model 897403
จะต่อ power amp แต่ไม่มีช่องเสียบสายสัญญาณ รบกวนช่วยหาที่คับ

ที่ connect ท้ายเครื่องมีเหลือที่ยังไม่ได้ใช้อยู่ไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่าคับ

รบกวนด้วยคับ

tu2522-LSVteam♥:
ถ้าหาไม่ได้ ให้ต่อสาย จากอินพุท ของไอซีขยาย แล้วต่อ C ค่า 10 หรือ 22 ไมโคร ก็ได้ คับปลิ้งสัญญาณ แล้วนำไปต่อกับ AMP ได้ครับ

blueviper:
ใช้ C ต่อคร่อมเลยหรือเปล่าคับ
input มี 4 ช่อง จะต่อช่องไหนดีคับ
ic เบอร์ TA8271HQ

tu2522-LSVteam♥:
ส่วนอินพุทนั้นต้องไล่เองแล้วละครับ เพราะผมไม่มีวงจร รุ่นนี้  แต่ส่วนใหญ่ จะเป้น สัญญาณ L  R  คู่หน้ากับคู่หลัง
และ C ที่ให้ต่อ  ต่อแบบ อนุกรม กับ AMP  ครับ ไม่ใช่ต่อคร่อม
คับปลิ้ง = การให้ตัวอุปกรณ์ นั้นเป้นตัว ส่งผ่านสัญญาณ  8) :P

blueviper:
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ