sony HCD-W55
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 21, 2024, 04:13:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sony HCD-W55  (อ่าน 3634 ครั้ง)
kaewtawee
member
*

คะแนน72

ครูของตัวเอง คือ ตัวเอง...ขอบคุณสำหรับครูทุกท่าน..

« เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 10:50:27 PM »

ขอวงจร sony HCD-W55 และแนวทางซ่อม ครับ
อาการเบื้องต้น CD และวิทยุ เสียงออกลำโพงขาดหายบางช่วงครับ
ขอบคุณครับ  Cheesy

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน..ขอบคุณสำหรับเวปดีดี

sawai
วีไอพี
member

คะแนน95

ขยันอดทน ทำงาน ทำงาน หาเงิน สำหรับครอบครัว

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 06:38:40 PM »

ลองทำความสะอาด แผ่นปริ๊นและย้ำบัดกรีดู ก่อนครับ ที่เจอส่วนมากจุดบัดกรี และตัวไอซีพาวเวอร์แอมป์เสื่อม

kaewtawee
member
*

คะแนน72

ครูของตัวเอง คือ ตัวเอง...ขอบคุณสำหรับครูทุกท่าน..

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 02:36:56 PM »

ลูกค้าแจ้งอาการดังกล่าวครับ บอกว่าเข้า0 2ครั้งแล้วตรวจเข็คไม่มีอะไร เค้าบอกมาว่าอาจเป็นที่ระบบไฟ.    ตอนนี้กำลังดูอาการอยู่ครับ  วิทยุเสียงปรกติ แต่ cd เหมือนหัวอ่านสะดุด เสียงหายบางช่วง แผ่น ok   หัวอ่านรุ่นนี้ราคาแพงหรือไม่ครับ bu-5bd19
 Cheesy

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน..ขอบคุณสำหรับเวปดีดี
kaewtawee
member
*

คะแนน72

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:53:37 AM »

kss213b ครับ   เปิดcd เสียงหายกระโดด ตัวเลขหน้าเครื่องกระโดดด้วยครับ Cheesy

kaewtawee
member
*

คะแนน72

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 11:27:50 AM »

เปลี่ยนหัวแล้วยังมีอาการเดิมครับ ใครมีข้อแนะนำบ้างครับ หรือว่ามอเตอร์ SL และเฟือง
เดียวขอไปย้ำตะกั่วที่ic เพาเวอร์ก่อน แต่วิทยุก็ปรกติ
 Cheesy

kaewtawee
member
*

คะแนน72

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:23:40 PM »

เปลี่ยนหัวใหม่อีกที  น่าจะใช้ได้
ตอนนี้ กดเทปไม่ออกเนื่องจากหัวเทปไม่ยอมเลื่อนลง หัวเทปค้างอยู่ที่ตำแหน่งเล่นครับ เวลากดปุ่มหยุด เทปจะหยุดช้าด้วย
และ กรอเทปก็ไม่ยอมหมุน จะหมุนช้าเหมือนเทปเล่นอยู่  อย่างนี้สาเหตุเป็นที่อะไรครับ
  มอเตอร์ ,สายพาน ,ลูกยาง  ,เฟืองกลไก  ไม่รู้จะพอมีอะไหล่หรือเปล่า ช่วยแนะนำหน่อย
 Cheesy

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 01:13:22 PM »

ประเมินว่า ตั้งกลไกเทปยังไม่ถูกต้อง  รวมถึงเซ็นเซอร์ในระบบเทป มีปัญหา

ชุดกลไก  อาจมีคราบสนิมจับ ทำให้ไม่คล่อง 

การซ่อมอาจไม่ได้ 100 %  พวกแมคานิคเทปรุ่นเก่าแบบนี้ 

ยิ่งเป็น Sony  ผมแนะนำลูกค้าไม่ต้องไปเสียเงิน เสียเวลาซ่อมครับ 

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
kaewtawee
member
*

คะแนน72

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 04:58:32 PM »

นั่นนะซิเครื่องนี่อยู่กับผม2อาทิตย์แล้ว กินแรงจัง..  ผมคงทำตามที่แนะนำ เพราะปวดหัวกับมันจริงๆ ถอดเครื่องไม่ท้อ แต่กลัวเครื่องจะมีปัญหาตามมาอีก โดยเฉพาะพวกสายแพ แก้ปัญหาcd อ่านกระโดด ประเมินค่าซ่อม400 ค่าอะไหล่300 ต้องไปเปลี่ยนหัวใหม่2รอบ เฟืองสึกอีก หาอะไหล่ไม่มีอีก...เทปก็มีอาการมาจากเจ้าของอีกบอกให้ทำด้วย เฮ่อ เหนื่อยจริง ซ่อมเครื่องก็ไม่ได้ดี100% อยากคืนเครื่องแล้ว cd ฟังได้ดีกว่าเดิมแต่ยังมีปัญหากระโดดบางครั้งน่าจะมาจากเฟืองขับมอเตอร์
 Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์