เน็ต Ipstar ชอบหลุด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 03:11:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เน็ต Ipstar ชอบหลุด  (อ่าน 5523 ครั้ง)
Ramainty
วีไอพี
member

คะแนน7

saweartkomeart@hotmail.com
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 11:33:03 AM »

ผมใช้เน็ตของ Ipstar Speed 1 m ต่อใช้งานได้ปกติครับ แต่ติดปัณหาที่ชอบหลุดบ่อยมาก เลยอยากรู้เกี่ยวกับการเอา Modem มาต่อแชร์เพิ่มอีกสายหนึ่งเพือเวลาที่ Connect NET จาก IPstar ไม่ได้ให้เปลื่ยนเป็นส่งผ่าน Modem แทน พอจะมีวิธีไหมครับเพราะ เวลา Ipstar หลุดจะไม่นานอ่ะ ประมาณ 20 วินาทีก็จะกลับมาใหม่ละ
Box Ipstar เป็น DHCP อยู่ในปัจจุบัน  มีโปรแกรมที่มาจัดการแทนไหมครับ  Cheesy

dekchaymax
member
*

คะแนน21

พยายามคือความสำเร็จ

dekchaymax@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 05:04:52 PM »

ไม่เข้าใจครับว่าใช้ Modem ได้ยังไงครับเพราะว่า IP Star ใช้รีเซฟเวอร์ รับสัญญาณมาแปลงเป็น  ip อีกทีหนึ่ง ที่เน็ตหลุดบ่อยๆอาจเป็นเพราะว่าฟ้าปิดหรือเปล่าคับ ทำให้สัญญาณลงมาไม่ได้ ผมก็เจอบ่อยเหมือนกันคับ ทำระบบทั้งวันมาตายตอนเช็คเน็ต DOWN เชยเลย เศร้าจัง

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด
บฉ-9563 สุรินทร์

Ramainty
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 06:32:19 PM »

ไม่เข้าใจครับว่าใช้ Modem ได้ยังไงครับเพราะว่า IP Star ใช้รีเซฟเวอร์ รับสัญญาณมาแปลงเป็น  ip อีกทีหนึ่ง ที่เน็ตหลุดบ่อยๆอาจเป็นเพราะว่าฟ้าปิดหรือเปล่าคับ ทำให้สัญญาณลงมาไม่ได้ ผมก็เจอบ่อยเหมือนกันคับ ทำระบบทั้งวันมาตายตอนเช็คเน็ต DOWN เชยเลย เศร้าจัง

ความหมายคือ เอา สายโทรศัพท์มาต่อร่วมกับ Ipstar แล้วก็เอามาแชร์กัน แล้วก็ต่อเข้ากับ Switch Hub อีกที เพื่อเวลา เน็ตจาก Ipstar หลุด ก็ Connect จาก Modem โดยอัตโนมัติครับ
  จะสามารถทำได้ไหม..... ขอบคุณ ฉงน ขอบคุณ
dekchaymax
member
*

คะแนน21

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 07:02:38 AM »

อ้างถึง
ความหมายคือ เอา สายโทรศัพท์มาต่อร่วมกับ Ipstar แล้วก็เอามาแชร์กัน แล้วก็ต่อเข้ากับ Switch Hub อีกที เพื่อเวลา เน็ตจาก Ipstar หลุด ก็ Connect จาก Modem โดยอัตโนมัติครับ

แสดงว่า IP Star ของท่านตอนที่ติดตั้งเขาแถมเบอร์โทรศัพท์ไปด้วย 1 เลขหมายใช่ไหมครับ ถามว่าจะใช้ Modem ต่อไปด้วยได้ไหมอันนี้ผมไม่แน่ใจน่ะครับ แต่ถ้าสัญญาณ Down มันก็จะใช้ไม่ได้ทั้งระบบนะครับ อย่าลืมว่าเราใช้สัญญาณจากดาวเทียมทั้ง เน็ตและโทรศัพท์นะครับถ้า Down ก็ไปทั้งระบบครับ แต่ถาอยากรู้ก็ลองเอาสายโทรศัพท์เสียบที่ Modem แล้วลอง Connect ดูครับ ใช้ตัว Connect ฟรีของ ToT ครับ

* ปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านผู้แบ่งปันความรู้แก่ บุคคลอื่นเถิด *ตะโกนทั่วไทย v.3 (โทรคมนาคม 3 เทคนิคนครราชสีมา)
สุรินทร์ FC..ในดวงใจ ทีมชาติไทยในสายเลือด

Ramainty
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 04:59:45 PM »

อ้างถึง

แสดงว่า IP Star ของท่านตอนที่ติดตั้งเขาแถมเบอร์โทรศัพท์ไปด้วย 1 เลขหมายใช่ไหมครับ ถามว่าจะใช้ Modem ต่อไปด้วยได้ไหมอันนี้ผมไม่แน่ใจน่ะครับ แต่ถ้าสัญญาณ Down มันก็จะใช้ไม่ได้ทั้งระบบนะครับ อย่าลืมว่าเราใช้สัญญาณจากดาวเทียมทั้ง เน็ตและโทรศัพท์นะครับถ้า Down ก็ไปทั้งระบบครับ แต่ถาอยากรู้ก็ลองเอาสายโทรศัพท์เสียบที่ Modem แล้วลอง Connect ดูครับ ใช้ตัว Connect ฟรีของ ToT ครับ

ไม่ครับ Ipstar ใช้ต่อเน็ตอย่างเดียว พอดีมีเบอร์บ้านธรรมดาอีกเส้นหนึ่งครับ อยากเอามาต่อร่วมกัน  Cheesy
dekchaymax
member
*

คะแนน21

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 02:46:36 PM »

ไม่แน่ใจน่ะครับว่ามี Software อะไรที่สามารถ Connect อัตโนมัติได้เวลาเน็ตหลุด แต่เคยเห็น IP Sharing ของ 3 com ที่ใช้ในโครงการ School Net แต่ก่อนสามารถ Connect Net ได้อัตโนมัตเวลาที่ Net หลุดหรือเวลาเราเปิด IE

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์