ตั้งถาดมินิคอมโปโซนี่สามแผ่นได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 05:47:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งถาดมินิคอมโปโซนี่สามแผ่นได้ครับ  (อ่าน 3022 ครั้ง)
Somphito
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2008, 09:02:20 AM »

ตั้งถาดมินิคอมโปโซนี่สามแผ่นได้ครับ  ผมตั้งฟันเฟืองที่ใหญ่ให้ตรงกับฟันเฟืองที่ร่องใหญ่แล้วแต่ยังสั่ง Open ไม่ได้  ไม่ทราบเกิดจากผมตั้งเฟืองไม่ถูกหรือเกิดจากอะไรครับ

doraemons
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:47:52 AM »

ของผมเป็น sony VX-333 อ่ะครับ นอกจาก ร่องเฟืองแล้ว ผมไม่แน่ใจว่า จังหวะของเฟืองที่อยู่ข้างล่างถาดหมุนแผ่น (อันนี้น่าจะยกแผ่น) กับ การตั้งมาร์คของเฟืองทีคล้องกับสายพาน แล้วก็ตัวล็อก (มันจะมีขาล็อคพลาสติกทางด้านซ้ายมี) มันถูกจังหวะกันหรือเปล่า ตามความเข้าใจของผม ขาล็อคอันนี้มันจะบังคับให้ หมุนโหลดถาด หรือ หมุนถาดเปลี่ยนแผ่น เพราะผมเองเพิ่งเคยรื้อครั้งแรก(ซ่อมของที่บ้าน) กว่าจะใส่กลับได้ เล่นอยู่ หลาย ชั่วโมง ผมก็ไม่ได้จำรายละเอียดมากนัก ทดลองหมุนๆ ขยับๆ พอลองแล้วใช้งานได้ก็ หยุดแล้วประกอบกลับ อ่ะครับ (เพราะเริ่มหงุดหงิดแล้ว)
sombat2516
วีไอพี
member

คะแนน79

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:32:13 AM »

ให้ถอดจานที่ว่างแผ่นออกแล้วเปิด่เครื่องดูว่าเฟืองหมุนได้หรือไม่
Somphito
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:40:17 AM »

ผมเจอถาดตรงที่ยึดน๊อดแตร้าวครับมีผลไหมครับแล้วจะแก้ไงครับช่วยหน่อยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์