การต่อวงจรและการวัดหลอดฟลูออเรสเซนต์, บัลลาสต์, สตาร์ทเตอร์ -

การต่อวงจรและการวัดหลอดฟลูออเรสเซนต์, บัลลาสต์, สตาร์ทเตอร์ -

<< < (10/10)

BEBOSS:
  lv!ขอบคุณครับ..แล้วกรณีที่เปิดไฟไม่ติดเปลี่ยนหลอดไฟใหม่แล้วแต่ก็ยังไม่ติด..แถมยังทำให้หลอดใหม่ที่เปลี่ยนเข้าไปเสีย..
อีก..(ซ่อมโดยใช้ไขควงวัดไฟ)..กรณีนี้น่าจะเกิดจากบัลลาสต์เสียใช่ไหมครับ..เพราะเท่าที่เจอบัลลาสต์ไหม้หลอดนีออนกลับ
บ้านเก่า..เท่าที่เจอบัลลาสต์ทุกวันนี้คุณภาพไม่ดี.ใหม่ๆใช้ไปแล้วไหม้.หรือเกิดจากสาเหตุอื่นครับ..
 :D :D :D

sunshine music:
แล้วกรณีที่เปิดไฟไม่ติดเปลี่ยนหลอดไฟใหม่แล้วแต่ก็ยังไม่ติด..แถมยังทำให้หลอดใหม่ที่เปลี่ยนเข้าไปเสีย เกิดจากบัลลาสต์เสียใช่เลยครับ smiley4

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว