เครื่องปั่นน้ำผลไม้แบบทำความเย็น ได้ ในตัว แต่ ตอนนี้ ไม่ เย็น ช่วย ด้วยครับบบ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 11:26:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องปั่นน้ำผลไม้แบบทำความเย็น ได้ ในตัว แต่ ตอนนี้ ไม่ เย็น ช่วย ด้วยครับบบ  (อ่าน 3039 ครั้ง)
infinite 
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน36

จงฝันอยู่เสมอ ที่สำคัญมากคือทำความฝันนั้นให้สำเร็จ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:30:07 PM »

มีรูปให้ดู ด้วยครับบบ รุ่น เด๋ว กัน  เดะ  ครับบบ  ไม่ รู้ ว่า จะ เริ่ม จาก ตรง  ไหน ดี

ยัง ไม่ เข้า ใจ  ระบบ ทำความ เย็น  ด้วย ครับบ

kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:22:37 PM »

ก็เริ่มจากดูว่าคอมทำงานหรือไม่
infinite 
member
*

คะแนน36

จงฝันอยู่เสมอ ที่สำคัญมากคือทำความฝันนั้นให้สำเร็จ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:00:31 PM »

Cheesy Cheesy จบแล้ว ครับบ จบแบบ งงๆๆ

ใช่ครับ  ผม  ตอน แรก ไม่ รุ เรื่อง อะ ไร เกี่ยว กับ  เครื่อง ทำ ความ เย็น  เลย (ไม่ เคย จะ สน ใจ มาก กว่า อิอิอิ)  เครื่อง นี้ เป็น เครื่อง ที่ สอง  ด้วย   แต่ เครื่อง ก่อน  แค่ มอเตอ ปั่น น้ำ ไม่ หมุน   

จนเครื่อง นี้ คิด ว่า ง่าย  แต่ ก็  ไม่ ยาก เท่า ไหร่  ตอน แรก กว่า ว่า  คอม เพรสเซอร์ พัง  (ถ้าพัง ขาดทุน  แน่ เพราะ ซื้อ มอเตอร์ ที่มัน พัด แผง อะ ไร ไม่ รุ ที่ เขา เรียก คอย เย็น รึ เปล่า  ซื้อมา 450แพง  ไหม คับ ผม อยู่ อยุธยาหา ซื้อ ยาก มาก ไม่ ใช้ คน อยุธยา ด้วย ไป กัน ใหญ่ แล้ว  กลับ ไป คอม แอร์ ดี กว่า )
พอ หลัง จาก ที่ อ่าน ดู วิธี การ เช็ค คอมเพรสเซอร์และ อุปกรณ์ รอบๆ ตัว มัน ซึ่ง มี ไม่ กี่ ตัว เป็น อัน ว่า ไม่ มี อะ ไร เป็น ไป ในทางเสีย หาย  ผม ก็ เลย เสีย ปลั้ก  แล้ว ก็เปิด สวิตท์ ดู  ปรากฎ ว่า  นิ่ง ไม่มี อ่ะ ไร เกิด ขึ้น  อึ้ง  ไป พัก หนึ่ง  หัน กลับ มา ดู lsv ยัง  ไม่ คัย ตอบ กระ ทู้ เลย  คิด ใน ใจ สงสัย ว่า เรา ยัง อ่อน อยู่
นั่ง  ดุ ไป อีก สัก พัก บัง เอิญ มอง ไป เห็น ตัว อะ  ไร ไม่ รุ  เขียน ข้าง ตัว มัน ว่า colder  แปลว่า อะ ไร ไม่ รุ แต่  มี ด้าน หลัง สอง ขา เขียน ว่า อินพุต  กับ เอาต์พุต  ด้าน หน้า มี ที่ ปรับ มีลูกศรให้ หมุน ผม เดา เอา เอง ว่า มัน น่า จะ เป็น ตัว ปรับ  ความ เย็น รึ เปล่า   ผม เลย  ลองหมุน ให้ มัน ไป สุด   แล้ว จาก นั่น  ผม ก้อ
เปิด สวิต  อีก ครั้ง  ปรากฎ ว่า มี เสียง รี เลย์ แป็ก เสียงแรก ที่ ไพ เราะ ที สุด จาก นั่น  คอม เพรส เซอร์ ก้อ  ทำ งาน เย็น เร็ว มาก เย็น เหมือน ขั่ว โลก เลย  (พูด เหมือน เคย ไป เลย เรา ) แล้ว ผม  ก้อ ปิด สวิต  ปรับ อุณหภูมิ ให้ พอ ดี  และ แล้ว  ก้อ จบ  บ ริ บู ร ณ์   (เหมือนจะ ได้ ความรู้ รึ ว่า มั่ว  กัน แน่  .....Huh??)
kiano♥
kiano555@gmail.com
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน337

การให้น่าภูมิใจกว่าได้รับ Line ID : Tech64

kiano555@windowslive.com kiano555@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:10:58 PM »

พิมพ์อ่านยากจัง
boss0029
member
*

คะแนน13

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 03:00:19 PM »

แสดงว่า ไฟยังไม่ผ่านเทอโม 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์