ส่วนประกอบ ของ วิทยุ FM ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 22, 2024, 08:40:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนประกอบ ของ วิทยุ FM ครับ  (อ่าน 11811 ครั้ง)
chat_music_HS3POU
member
*

คะแนน7

« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 03:40:49 PM »

ท่านผู้รู้ครับ  เข้ามีตัวอะไรบ้างครับ   จะต่อจากตัวไหนไปตัวไหน

ขอความรู้ด้วยครับ

คือว่าจะตังสถานี เร็ว ๆนี้ครับ  ผมเลยอยากได้ความรู้ครับ

SOUNDFONT ระบบเสียงแนวใหม่สำหรับท่านที่กำลังมองหา ซาวด์เสียงดี ๆ ให้กับคาราโอเกะรายละเอียด www.soundfont-for-karaoke.blogspot.com

sawingkee
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 10:56:24 AM »

สายอากาศ  สายนำสัญญาณ  เครื่องส่ง(ทรานมิสเตอร์) คอมโพสเซอร์  อีควอไรเซอร์  มิกเซอร์  คอมพิวเตอร์ ไมค์โครโฟน ซีดี วิทยุ  ฟรีเควนซี่เคาเตอร์  สเป็กตรัมอนาไรเซอร์  วัตต์มิเตอร์ swr   
เพื่อความสบายใจ ว่าไม่กวนใคร ไม่กี่ล้านบาท เหอะๆๆ
PODDY
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 12:37:11 AM »

เครื่องส่งวิทยุ เอฟเอ็ม   ประกอบด้วย

Adio mixer-----Adio processor------Exciter-----Transmitter------Hamonic filter--------Antenna

นี่แหละหัวใจ  ส่วนในห้องสตูดิโอ  จะแต่งหรูอย่างไรก็แล้วแต่ตังค์ท่าน  ฮ่าๆๆ ดีใจจัง
500
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 09:55:53 PM »

อยากตอบ..
ผมมีครบหมดแล้ว  แต่ยังทดลองส่งออกอากาศ บ้างหยุดบ้าง

นอกจาก ความต้องการ ด้านเครื่องมือ และอุปกรณ์ แล้วต้องมี และจำเป็นที่สุดกว่า คือ....

คน

และคนที่มีหัวใจ มีใจ มีเวลา มีความทุ่มเท มีความย่อท้อ แต่ต้องระงับไว้ให้อยู่...

สถานีผม จึงยังดำเนินการไม่ได้ 100 เปอร์เซ็นต์   ซักกะที  หรือว่าเพราะ กำหนดไว้ว่า จะไม่มี สปอตโคนา โดยเด็ดขาด มั๊ง เยี่ยมมาก ขอบคุณ งง ดีใจจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์