LCD Iview 19" ถอดประกอบยังงัยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 16, 2024, 10:33:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LCD Iview 19" ถอดประกอบยังงัยครับ  (อ่าน 5792 ครั้ง)
OKcom
member
*

คะแนน4

ปัญหา อุปสรรคที่เกิดขึ้น คือ กุญแจไขสู่ความสำเร็จ

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 06:00:47 PM »

มือใหม่หัดซ่อม LCD Iview 19" ครับพี่น้องครับ แกะยังงัยครับ ซ่อมเป็นเครื่องแรก อยู่ไม่ได้แล้วครับตอนนี้มีแต่
LCD ทั้งนั้น  และมีหนังสือซ่อมจอ LCD หรือเปล่าวครับแนะนำหน่อยครับ Cheesy

pk
member
*

คะแนน56

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 06:28:45 PM »

จะแกะยังใงหรอครับ

ส่วนมากมันจะ  ไม่มีน๊อต  ครับ

แต่จะเป็นล็อค  ข้างใน

........... <you/>
OKcom
member
*

คะแนน4

ปัญหา อุปสรรคที่เกิดขึ้น คือ กุญแจไขสู่ความสำเร็จ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 05:10:58 AM »

ดีใจที่เจอคุณ PK อีกแล้ว ผมขันน๊อตด้านหลังหมดแล้ว  แกะสล๊อตด้านหน้าออกหมดแล้วเช่นกันยังไม่ได้
คงเหลือชุดหน้าจอ LCD อีก ไม่รู้แกะยังงัยน๊อตก็ไม่มี ถ้างัดขอบๆจอคงได้  แล้วแผงวงจรล่ะเอาออกยังงัย
pk
member
*

คะแนน56

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 08:48:07 AM »

ถ่ายรูปมาสิ   

Tian♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน66

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 10:37:41 AM »

ถอดฐานตั้งออกด้วยครับ บางเครื่องมันจะมีน็อตด้านในฐาน
ถอดน็อตหมดแล้ว(ต้องหมดจริงๆ)เอาไขควงปากแบนแงะขอบจอด้านข้างให้อ้าออกนิดนึงแล้วใช้ไขควงปากแบนตัวใหญ่ๆหน่อยกรีดไปตามร่อง
ใจเย็นๆทำช้าๆ ระวังเครืองเค้าเป็นรอยจะแกะยากเพราะมันเป็นเขี้ยวลอ็กกันอยู่
ถ้าใครมีวีธีที่ง่ายกว่านี้ช่วยบอกด้วยครับ
pk
member
*

คะแนน56

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 03:41:28 PM »

เอาไขควงปากแบนแงะขอบจอด้านข้างให้อ้าออกนิดนึงแล้วใช้ไขควงปากแบนตัวใหญ่ๆหน่อยกรีดไปตามร่อง

ไม่ควรที่จะเอา ไขควง  ไป  งัด    แงะ   มันครับ      มันจะเป็นรอยได้         @@@@จอมันแพง   @@@   

ผมใช้วิธีนี้  เอา     ใช้  บัตร  ATM     ที่ไม่ได้ใช้   หรือบัตร  อะไรก็ได้ที่เป็นลักษณะเดียวกัน 

เอามุมบัตร  ยัด  เอาไป  ระหว่าง  กรอบจอ    หน้า  หลัง     

เมื่อเอามุมบัตรเข้าแล้ว ในระหว่างจอ  แล้วก็รูดมันแรง ๆ 

แล้วกรอบจอก็จะแยกจากกันแล้ว

ตอนรูดนะระวังมือด้วยเด้อ  อาจได้เลือดได้     

Tian♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน66

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 08:52:55 PM »

ได้เทคนิคดีๆเพิ่มอีก  ขอบคุณครับ
OKcom
member
*

คะแนน4

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 08:21:53 AM »

Cool ถอดได้แล้วครับ  Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์