ข้าวราดหน้าหมูกรอบ,ไก่เนื้อนุ่ม สุดยอดอร่อยที่แม่โจ้..ไม่มากินถือว่าเสียเที่ยว..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:17:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าวราดหน้าหมูกรอบ,ไก่เนื้อนุ่ม สุดยอดอร่อยที่แม่โจ้..ไม่มากินถือว่าเสียเที่ยว..  (อ่าน 1742 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:35:28 PM »

หากอ่านบทความไม่พอดีกับจอมือถือ คลิ๊ก!!ดูเนื้อหาเกี่ยวข้อง> www.ubmthai.com เวอร์ชั่นสมาร์ทโฟน >> www.pohchae.com
.
.

สวัสดีครับ..11/10/2017 หางพายุพัดผ่านภาคเหนือ ฝนตกทั้งวัน ..มาหาอะไรร้อนๆให้อิ่มท้อง+อร่อยๆ กันดีกว่า ..เมนูวันก่อนมาแอบชิม"ข้าวไก่อบ" รสชาดเด็ดจริงๆเนื้อไก่ไม่เหนียว อบได้ที่หอม หวาน ..หนังกรอบนอก เนื้อนุ่มใน ตัดกับน้ำจิ้มสามรส ..อร่อยอย่าบอกใครเชียว
..ต้องขออภัยวันนั้นลืมเอากล้อง..เอาแต่ท้องไป ..ภาพขึ้นเรื่องจึงกลายเป็นข้าวมันไก่แทนก็แล้วกัน(อร่อยอีกนั่นแหละ..น้ำจิ้มสูตรเด็ด ถ้วยเดียวเอาอยู่ครับ)
แผนที่ร้านครับ..หาไม่ยาก มาทางถนนแม่โจ้-พร้าว(สายใหม่)ก่อนถึง ม.แม่โจ้ ประมาณ 3 กม. ..ร้าน"ข้าวมันไก่ฮ่องเต้ "อยู่ด้านขวามือ

คุณปราง ..เจ้าของร้านอัธยาศัย หน้าตาน่ารัก เป็นกันเอง ..ยินดีต้อนรับ..

ขอแนะนำร้าน"ข้าวมันไก่ฮ่องเต้ " นะครับ รับประกันความอร่อย ..แอบไปชิมหลายเมนูแล้ว ผ่านทุกเมนูเลย

อาหารมีหลายรายการ..ไม่แพงอย่างที่คิดเเฮะ ... ราคาจานละ 40 บาท..แถมเฉาก๊วยนมสด เย็นๆ หอมๆ เติมได้ไม่อั้น ..ร้านไหนจะกล้าทำ

โต๊ะ+เก้าอี้ สะอาดคลาสสิค..น่านั่งมาก

นี่ไงๆ..รายนี้แอบเติมเฉาก๊วยนมสดแก้วที่ 2 แล้ว ..หยุดไม่ได้เพราะ ..อร่อย (และฟรี)

กินเฉาก๊วยไม่หมด..เอากลับบ้านไปกินต่อก็ยังได้ ..เจ้าของร้านไม่ว่า(หรอกนะ..)
หากมาแถวแม่โจ้ เชียงใหม่ ครั้งใด ..อย่าลืมแวะร้านนี้นะครับ ..รับประกันว่าไม่ผิดหวังอย่างแน่นอนกับอาหารจานใหญ่จัดสวยๆ รสชาดเยี่ยม สะอาด ไม่แพง ของแถมอิ่มท้อง ..ถ้าไม่มาร้านนี้ถือว่ายังมาไม่ถึงแม่โจ้ ช่วยกันอุดหนุนร้านดีๆราคายุติธรรมให้อยู่ได้นะครับ ..
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ครับ..จาก ปื้น ปากพนัง

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 05:44:40 PM »

Cry

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์