ปีนี้จะลองขายรถมือ2เป็นรายได้เสริม..ดีไหม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 06:55:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้จะลองขายรถมือ2เป็นรายได้เสริม..ดีไหม  (อ่าน 2981 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 11:23:38 AM »

..ดีกว่าอยู่เปล่าๆ หายใจรดทิ้งไปวันๆ...

..นับวัน ในโลกออนไลน์ที่ก้าวไปสุดกู่ .. คนทำเต๊นท์รถ เหนื่อยมาก ค่าใช้จ่ายสูง  ..ไหนค่าเต๊นท์  ไหนค่าพนักงาน ไหนค่ายาม..

ตัดปัญหาเหล่านี้ด้วย .. อินเตอร์เน็ต ดีกว่าครับ   ..แรกๆยากหน่อย พอเข้าที่แล้ว น่าทำครับ  HAPPY2!!

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 11:37:11 AM »

ฮอนด้า ซิตี้ ปี 39 เครื่อง D15B  (เกียร์ออโต้)
ขาย 89,000.- โทร&ไลน์ = 0823427662
พวงมาลัยเพาเวอร์ กระจกไฟฟ้า แอร์เย็น เครื่องเสียงครบ แม็กยางดอกเยอะ สีดี ภายในเดิมงามสะอาด
เบ็นซินล้วน ไม่เคยติดแก๊ส
..สนใจ รีบติดต่อมาด่วน ..เพราะมีคันเดียว หมดแล้ว หมดเลย..   Lips Sealed

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 02:11:42 PM »

https://www.facebook.com/JEDI.CAR/

ข้างบ้านผมครับพี่ เช่าบ้านเดือนละ 7.5 พัน ก็ อยู่ได้ นะ แต่ไม่รวย พอมี พอหายใจ

ต้อง ดูรถเป็น
ดูเครื่องเป็น
ดูระบบ ของรถ เป็น
ดูสี เป็น
ดูรุ่น ของรถเป็น ฯลฯ

ประสบการณ์ ในการอยู่ในวงการนี้ สำคัญ มากๆ

คันนึงกำไร หมื่น ครึ่ง หมื่น ก็ ปล่อย แล้ว เห็น พี่แก พูดให้ฟังนะ

เหมือนผม ถ้าไม่รู้เรื่องไฟ สายกราวด์ สายดิน เปิดร้านซ่อมเครื่องไฟฟ้า จะรอดไหม?

Shocked Shocked

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 02:47:49 PM »

อ้างถึง
ประสบการณ์ ในการอยู่ในวงการนี้ สำคัญ มากๆ
..ขอบคุณในข้อคิดดีๆครับ  ขอบคุณ

..ผมคิดว่าความรู้ทั่วๆไปเรื่องรถที่จะนำมาขาย อาจเรียนทันกันไม่ยากครับ .. แต่ประสบการณ์ที่แหละที่ยาก น่าเป็นห่วง ..ต้องใช้เวลา และการทำงานในโลกแห่งการแข่งขันจริง ..แต่ทุกอย่างคงไม่พ้นความตั้งใจจริง ..จะล้มลุกคลุกคลานบ้าง ก็เป็นบทเรียนให้งานของเราดีขึ้นเรื่อยๆนะครับ   Cool
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 05:07:12 PM »

พี่เล็กก็พูดเป็นเล่น พูดเป็นศรีธนญชัยไปได้

ผมคิดว่าความรู้เรียนทันกันไม่ยากครับ .. แต่ประสบการณ์ที่แหละที่ยาก น่าเป็นห่วง .

ความรู้ทุกวันนี้เรียนกันไม่ทันแล้ว

ความรู้ที่ผมพูดคือทำงานได้จริงไม่ใช่แค่จบมา

ความรู้กับประสบการณ์สำหรับผมคืออันเดียวกัน

อย่างไรเรียกว่ารู้ครับพี่ พี่รู้แต่พี่ทำไม่ได้ อย่างนี้จะเรียกว่ารู้ไหมครับพี่

มันมีอยู่เรื่องหนึ่ง ผมพูด ผมเถียงกับเพื่อนๆมาตั้งแต่เด็กๆ

คำว่า ทุกคนสามารถเรียนรู้ได้ ทุกคนสามารถทำได้ อะไรประมาณนี้เหละ

แต่วันนี้ มีคนเก่ง คนดังออกมาพูดว่า ปลาขึ้นต้นไม้ไม่ได้ คนทั้งโลกยอมรับ

แต่คนเข้าใจจริงยังมีไม่กี่คน

กลับมาขายรถกันต่อ

ผมไม่คิดขายรถ เพราะไม่ใช่ผมดูรถไม่เป็น

เพราะผมขายของไม่เป็นต่างหาก  อย่าบอกนะเรียนกันได้

ต่อให้ผมรู้เรื่องรถแล้วไง

ต่อให้ผมไปจับรถมาได้ 1 คัน สวยมาก ดีมาก

แต่เขาไม่มาซื้อ แล้วจะขายใคร

ก็กลับมาถึงว่าก็ปลาจะขึ้นต้นไม้ มันเป็นฐานนะที่เป็นไปไม่ได้

จบไป เจ๊งไป

กลับมาคุยเรื่องความรู้อีกรอบ 

ผมเคยมีความรู้นะ ไม่ว่าเรื่องทีวี เรื่องสายอากาศ

แต่วันนี้ ผมกำลังเดินลง เพราะเราตามเขาไม่ทันแล้ว

ยุคนี้มันยุคดิจิทัลแล้ว มันยุคIT แล้ว  และกำลังจะไป WIFIแล้ว

เงินสด กำลังจะเลิกใช้แล้ว เขากำลังไปใช้เงินดิจิทัลกันแล้ว

พี่ชาก็ซื้อของผ่านเน็ตแล้ว (เห็นว่าโดนหลอกมา  อันนี้แซวเล่น)

ผมเองก็ขายของตามเน็ต ซื้อของตามเน็ต หาเงินตามเน็ต

โอนเงินผ่านเน็ส และอีกมากมาย นึกไม่ออก

แต่ทั้งหมดนี้คือ ความก้าวหน้าของยุคสมัย

สมัยนี้ขี่วิน ไม่ต้องไปซื้อเสื้อวินแล้ว ขี่วินผ่าน APP ก็ได้

ถ่านรูปมุมสูงก็ไม่ต้องขึ้นบนภูเขาถ่ายแล้ว เขามีโดรนถ่านภายมุมสูงแล้ว

เห็นมั๊ยครับพี่ ว่าเราตกยุคไปแล้ว 

ไปละ โม้มายาวแล้ว  เยี่ยมมาก

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 08:26:55 PM »

พรรคพวกทำงานในห้างสรรพสินค้า บอก มีคนเดิน หาคนซื้อ น้อยลง

ดูราคาในห้าง สั่งทาง เน็ท ราคา ต่างกัน ครึ่งๆ

ขนมหวานเมืองเพชร ไม่ต้อง ถ่อไปที่เพชร แล้วครับ

สั่งวันนี้พรุ่งนี้มาถึง หน้าบ้านเลย แล้วค่อย จ่ายเงิน

wav!!
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 08:33:25 AM »

การค้าขายที่พี่เล็กอยากทำมีวิธีไม่ยากครับ เราแค่เปิดหัองรับฝากขาย ไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องลงทุนมาก เพียงตรวจดูสภาพรถ ไม่โขมยมา ไม่ลักเมียมาขาย เริ่มจากการเป็นนายหน้าก่อน โลกออนไลน์มันก็แค่ทำอย่างไรให้เขาเชื่อทั้งๆที่เขาไม่ต้องเห็นของ ถ้าคนซื้อมีความรู้สึกว่าคุ้มค่าเงินเขาก็อยากได้ ไม่มีอะไรที่ตามไม่ทัน โลกนี้การค้าขายเปลี่ยนไปเพราะผู้ขายรู้จักเลือกกลุ่มเป้าหมายและใช้สื่อออนไลน์ให้เป็นประโยชน์ ผมกระโดดจากการนั่งรอซ่อมมาเป็นงานสนามเพราะเห็นงานที่เด็กรุ่นใหม่ทำไว้ หยาบและเสี่ยงกับไฟไหม้ ไฟฟ้าลัดวงจร คำนิยมเวลาไฟไหม้ งานสมัยนี้เขาเสนอแบบมีเดีย งานพรีเซ้นท์ อาร์ท ไม่มีพิมพ์เขียว ตัดสินใจหน้างาน (ดีเทอมายด์ออนฟิลด์) เจ้าของงานชอบ ก็แค่ตามใจเจ้าของงาน คำนึงถึงความปลอดภัยเป็นหลัก โลกดิจิทัลมันแค่เร็วและประหยัดการเดินทาง ทำอะไรก็ต้องใช้เงินแต่จะจ่ายกันแบบไหนคนขายก็ต้องเห็นเงินไม่งั้นก็เอาของคืน ไม่ว่าจะขายแบบไหนก็ต้องมีผู้ผลิตให้ นายหน้าเพิ่มขึ้นแค่นั้นเอง

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 08:46:47 AM »

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 08:57:15 AM »

"โลกออนไลน์มันก็แค่ทำอย่างไรให้เขาเชื่อทั้งๆที่เขาไม่ต้องเห็นของ....ถ้าคนซื้อมีความรู้สึกว่าคุ้มค่าเงินเขาก็อยากได้ ไม่มีอะไรที่ตามไม่ทัน"

..ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นสร้างสรรค์มากๆครับ ... คงต้องลองสักยก ..

(ทีแรกว่าจะมาเปิดร้านให้น้องขายนมแพะสุขภาพที่เชียงใหม่(แพะปลอดโรค..กินสมุนไพร..พาสเจอไรซ์ก่อนส่งจำหน่าย) ..และมุมชาสมุนไพรปึ๋งปั๋ง... ทั้ง2รายการ เห็นผลภายใน15วัน..ใครสนใจทำธุรกิจด้านนี้บ้างยกมือขึ้น )  ping! ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์