แนะสวดมนต์คืนนี้เป็นคืนสุดท้าย ก่อนเปลี่ยนปีนักษัตร..เพื่อเปลี่ยนดวงร้ายให้เป็นด
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะสวดมนต์คืนนี้เป็นคืนสุดท้าย ก่อนเปลี่ยนปีนักษัตร..เพื่อเปลี่ยนดวงร้ายให้เป็นด  (อ่าน 3243 ครั้ง)
nongtop
ผู้ช่วย Admin
member

คะแนน682

« เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 09:09:46 PM »

หากอ่านบทความไม่เต็มจอ คลิ๊ก!!ดูเนื้อหาเกี่ยวข้อง>เวอร์ชั่นสมาร์ทโฟน >>  https://goo.gl/OwbI3T

แนะสวดมนต์คืนนี้เป็นคืนสุดท้าย ก่อนเปลี่ยนปีนักษัตร..เพื่อเปลี่ยนดวงร้ายให้เป็นดี

จะแชร์หรือจะสวดเองก็เป็นบุญ!ในคืนเปลี่ยนปี วันนี้วันพระที่ 27.03.60 แรม 15 ค่ำ เดือน 4 ปีวอกนี้ บอกเลยคืนนี้เป็นคืนสุดท้าย!ก่อนเปลี่ยนปี!
นักษัตร เป็นปีระกา ตามคติโบราณ!(บทสวดใต้โพส)
เวลาแนะนำให้สวด: เวลา 23.23-24.24 น.
ถือว่าเป็นคืนสำคัญคืนเปลี่ยนดวงได้ทั้งร้ายและดี
โดยเฉพาะ 6 ราศี 4 ปีนักษัตรที่ชง: เถาะ ระกา มะเมีย ชวดส่วนจอ อาจถือว่าไม่หรือใช่ด้วย ทั้งราศีพิจิก
เมษ พฤษภ กุมภ์ มังกร และกันย์ แต่ก็อยากแนะนำว่า
ทุกราศี ทุกปีนักษัตร ควรสวดรับคืนนี้ คืนเปลี่ยนปี
สวดก่อนเที่ยงคืน สวดข้ามคืน ข้ามปีไปเลย!!!
ดวงจะได้ดี ราศีจะผ่องอำไพ เปลี่ยนไปในทางดี
ไม่ร้ายหรือติดขัดการงาน การเงิน ความรัก โชคลาภ ฯลฯ บอกเลยสวดเองบุญหนัก แชร์ไปเป็นที่รัก!

ใครเห็นใครสวด เราแชร์ไปล้วนได้อานิสงส์
สวดข้ามคืนๆข้ามปีก่อนเที่ยงคืนๆที่ 27 มี.ค.60 นี้
เป็นคืนสุดท้าย แรม 15 ค่ำเดือน 4

คืนนี้จะแรง ดวงจะแซงอุปสรรคได้มีชัยชนะ
ด้วยเป็นวันฤกษงามยามดีมาก
โดยเฉพาะการสวดบูชา
ด้วย 9 สุดยอดพุทธมนต์ (ใต้โพสนี้)

สวดให้ดวงพุ่งๆ รุ่งๆ ร่ำๆรวยๆ
สวดให้โชคช่วย โชคดีราศีเฮงๆ
จึงไม่ควรพลาดสวด 9 พุทธมนต์นี้

สวดได้สวดดีสวดสร้างบารมี
สวดพลิกชีวิต!

//////////

สุดยอด 9 พระพุทธมนต์
................... .......
1.บทชุมนมเทดา

สะมันตา จักกะวาเฬสุ
อัต์ราคัจฉัจตุ เทวะตา
สัทธัมมัง มุนิราชัสสะ
สุณันตุ สัคคะโมกขะทัง
สัคเค กาเม จะ รูเป คิริสิขะระตะเฏ จันตะลิกเข วิมาเน
ทีเป รัฏเฐ จะ คาเม ตะรุวะนะคะหะเน เคหะวัตถุมหิ เขตเต
ภุมมา จายันตุ เทวา ชะละถะละวิสะเม ยักขะคันธัพพะนาคา
ติฏฐันตา สันติเก ยัง มุนิวะระวะจะนัง สาธะโว เม สุณันตุ ฯ

ธัมมัสสะวะนะกาโล อะยัมภะทันตา
ธัมมัสสะวะนะกาโล อะยัมภะทันตา
ธัมมัสสะวะนะกาโล อะยัมภะทันตา ฯ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ ฯ
นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ ฯ
พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ
สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ ฯ

ทุติยัมปิ พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
ทุติยัมปิ ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ
ทุติยัมปิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ ฯ
ตะติยัมปิ พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ ฯ
ตะติยัมปิ ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ
ตะติยัมปิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ ฯ

2.บทอิติปิโสฯ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสสะทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ.

สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหีติ.
สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเณยโย อัญชะลีกะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติ.

3.บทถวายพรพระ

พาหุงสะหัส สะมะภินิมมิตะสาวุธันตัง
ครีเมขะลัง อุทิตะโฆ ระสะเสนะมารัง
ทานาทิธัมมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท
ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ

มาราติเร กะมะภิยุชฌิตะสัพพะรัตติง
โฆรัมปะนาฬะวะกะมักขะมะถัทธะยักขัง
ขันตีสุทันตะวิธินา ชิตะวา มุนินโท
ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ

นาฬาคิริง คะชะวะรัง อะติมัตตะภูตัง
ทาวัคคิจักกะมะสะนีวะ สุทารุณันตัง
เมตตัมพุเสกะวิธินา ชิตะวา มุนินโท

อุกขิตตะขัคคะมะติหัตถะสุทารุณันตัง
ธาวันติโยชะนะปะถังคุลิมาละวันตัง
อิทธีภิสังขะตะมะโน ชิตะวา มุนินโท

กัตตะวานะ กัฏฐะมุทะรัง อิวะ คัพภินียา
จิญจายะ ทุฏฐะวะจะนัง ชะยะกายะมัชเฌ
สันเตนะ โสมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท

สัจจัง วิหายะ มะติสัจจะกาวาทะเกตุง
วาทาภิโรปิตะมะนัง อะติอันธะภูตัง
ปัญญาปะทีปะชะลิโต ชิตะวา มุนินโท

นันโทปะนันทะภุชะคัง วิพุธัง มะหิทธิง
ปุตเตนะ เถระภุชะเคนะ ทะมาปะยันโต
อิทธูปะเทสะวิธินา ชิตะวา มุนินโท

ทุคคาหะทิฏฐิภุชะเคนะ สุทัฏฐะหัตถัง
พรัหมัง วิสุทธิชุติมิทธิพะกาภิธานัง
ญาณาคะเทนะ วิธินา ชิตะวา มุนินโท

เอตาปิ พุทธะชะยะมังคะละอัฉฐะคาถา โย
วาจะโน ทินะทิเน สะระเต มะตันที
หิตวานะเนกะวิวิธานิ จุปัททะวานิ
โมกขัง สุขัง อะธิคะเมยยะ นะโร สะปัญโญ

มะหาการุณิโก นาโถ หิตายะ สัพพะปาณินัง ปูเรตวา ปาระมี สัพพา ปัตโต สัมโพธิมุตตะมัง เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ โหตุ เต ชะยะมังคะลังฯ

ชะยันโต โพธิยา มูเล สักยานัง นันทิวัฑฒะโน เอวัง ตวัง วิชะโย โหหิ ชะยัสสุ ชะยะมังคะเล อะปะราชิตะปัลลังเก สีเส ปะฐะวิโปกขะเร อะภิเสเก สัพพะ พุทธานัง อัคคัปปัตโต ปะโมทะติฯ สุนักขัตตัง สุมังคะลัง สุปะภาตัง สุหุฏฐิตัง สุขะโณ สุมุหุตโต จะ สุยิฏฐัง พรัมหมะจาริสุ ปะทักขิณัง กายะกัมมัง วาจากัมมัง ปะทักขิณัง ปะทักขิณัง มะโนกัมมัง ปะณิธีเต ปะทักขิณา ปะทักขิณานิ กัตวานะ ละภันตัตเถ ปะทักขิเณฯ

ภะวะตุ สัพพะมังคะลัง รักขันตุ สัพพะเทวะตา สัพพะพุทธานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เตฯ
ภะวะตุ สัพพะมังคะลัง รักขันตุ สัพพะเทวะตา สัพพะธัมมานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เตฯ
ภะวะตุ สัพพะมังคะลัง รักขันตุ สัพพะเทวะตา สัพพะสังฆานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เต

4.บทขันธปริตสูตร

วิรูปักเขหิ เม เมตตัง เมตตัง เอราปะเถหิ เม
ฉัพยาปุตเตหิ เม เมตตัง เมตตัง กัณหาโคตะมะเกหิ จะ
อะปาทะเกหิ เม เมตตัง เมตตัง ทิปาทะเกหิ เม
จะตุปปะเทหิ เม เมตตัง เมตตัง พะหุปปะเทหิ เม
มา มัง อะปาทะโก หิงสิ มา มัง หิงสิ ทิปาทะโก
มา มัง จะตุปปะโก หิงสิ มา มัง หิงสิ พะหุปปะโก
สัพเพ สัตตา สัพเพ ปาณา สัพเพ ภูตา จะ เกวะลา
สัพเพ ภัทรานิ ปัสสันตุ มา กิญจิ ปาปะมาคะมา

อัปปะมาโณ พุทโธ อัปปะมาโณ ธัมโม อัปปะมาโณ สังโฆ
ปะมาณะวันตานิ สิริงสะปานิ อะหิ วิจฉิกา สะตะปะที
อุณณานาภี สะระพู มูสิกา กะตา เม รักขา กะตา เม ปะริตตา
ปะฏิกกะมันตุ ภูตานิ โสหัง นะโม ภะคะวะโต นะโม สัตตันนัง
สัมมาสัมพุทธานัง ฯ

///////////

5.กรณียเมตตสูตร

กะระณียะมัตถะกุสะเลนะ ยันตัง สันตัง ปะทัง อะภิสะเมจจะสักโก อุชู จะ สุหุชู จะ สุวะโจ จัสสะ มุทุ อะนะติมานีสันตุสสะโก จะ สุภะโร จะ อัปปะกิจโจ จะ สัลละหุกะวุตติสันตินทริโย จะ นิปะโก จะ อัปปะคัพโภ กุเลสุ อะนะนุคิทโธนะ จะ ขุททัง สะมาจะเร กิญจิ เยนะ วิญญู ปะเร อุปะวะเทยยุงสุขิโน วา เขมิโน โหตุ สัพเพ สัตตา ภะวันตุ สุขิตัตตา

เย เกจิ ปาณะภูตัตถิ ตะสา วา ถาวะรา วา อะนะวะเสสาทีฆา วา เย มะหันตา วา มัชฌิยา รัสสะกา อะณุกะถูลาทิฏฐา วา เย จะ อะทิฏฐา เย จะ ทูเร วะสันติ อะวิทูเรภูตา วา สัมภะเวสี วา สัพเพ สัตตา ภะวันตุ สุขิตัตตานะ ปะโร ปะรัง นิกุพเพถะ นาติมัญเญถะ กัตถะจิ นัง กิญจิพยาโรสะนา ปะฏีฆะสัญญา นาญญะมัญญัสสะ ทุกขะมิจเฉยยะมาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเขเอวัมปิ สัพพะภุเตสุ มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง

เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณังอุทธัง อะโธ จะ ติริยัญจะ อะสัมพาธัง อะเวรัง อะสะปัตตังติฏฐัญจะรัง นิสินโน วา สะยาโน วา ยาวะตัสสะ วิคะตะมิทโธเอตัง สะติง อะธิฏเฐยยะ พรัหมะเมตัง วิหารัง อิธะมาหุทิฏฐิญจะ อะนุปะคัมมะ สีละวา ทัสสะเนนะ สัมปันโน กาเมสุ วิเนยยะ เคธัง นะ หิ ชาตุ คัพภะเสยยัง ปุนะเรตีติ ฯ

6.บทอภยปริตสูตร

ยันทุนนิมิตตัง อะวะมังคะลัญจะ โย จามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโท ปาปัคคะโห ทุสสุปินัง อะกันตัง พุทธานุภาเวนะ วินาสะเมนตุ ฯ ยันทุนนิมิตตัง อะวะมัง คะลัญจะ โย จามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโท ปาปัคคะโห ทุสสุปินัง อะกันตัง ธัมมานุภาเวนะ วินาสะเมนตุ ฯ ยันทุนนิมิตตัง อะวะมังคะลัญจะ โย จามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโท ปาปัคคะโห ทุสสุปินัง อะกันตัง สังฆานุภาเวนะ วินาสะเมนตุ ฯ

7.บทชินบัญชร

ปุตตะกาโมละเภปุตตัง ธะนะกาโมละเภธะนัง
อัตถิกาเยกายะญายะ เทวานังปิยะตังสุตตะวา
อิติปิโสภะคะวา ยะมะราชาโน ท้าวเวสสุวัณโณ
มรณังสุขัง อะระหังสุคะโต นะโมพุทธายะ
ชะยาสะนากะตา พุทธา เชตวา มารัง สะวาหะนัง
จะตุสัจจาสะภัง ระสัง เย ปิวิงสุ นะราสะภา.

ตัณหังกะราทะโย พุทธา อัฏฐะวีสะติ นายะกา
สัพเพ ปะติฏฐิตา มัยหัง มัตถะเกเต มุนิสสะรา.

สีเส ปะติฏฐิโต มัยหัง พุทโธ ธัมโม ทะวิโลจะเน
สังโฆ ปะติฏฐิโต มัยหัง อุเร สัพพะคุณากะโร.

หะทะเย เม อะนุรุทโธ สารีปุตโต จะทักขิเณ
โกณฑัญโญ ปิฏฐิภาคัสมิง โมคคัลลาโน จะ วามะเก.

ทักขิเณ สะวะเน มัยหัง อาสุง อานันทะ ราหุโล
กัสสะโป จะ มะหานาโม อุภาสุง วามะโสตะเก.

เกสันเต ปิฏฐิภาคัสมิง สุริโย วะ ปะภังกะโร
นิสินโน สิริสัมปันโน โสภิโต มุนิปุงคะโว

กุมาระกัสสโป เถโร มะเหสี จิตตะ วาทะโก
โส มัยหัง วะทะเน นิจจัง ปะติฏฐาสิคุณากะโร.

ปุณโณ อังคุลิมาโร จะ อุปาลี นันทะ สีวะลี
เถรา ปัญจะ อิเม ชาตา นะลาเต ติละกา มะมะ.

เสสาสีติ มะหาเถรา วิชิตา ชินะสาวะกา
เอเตสีติ มะหาเถรา ชิตะวันโต ชิโนระสา
ชะลันตา สีละเตเชนะ อังคะมังเคสุ สัณฐิตา.

ระตะนัง ปุระโต อาสิ ทักขิเณ เมตตะ สุตตะกัง
ธะชัคคัง ปัจฉะโต อาสิ วาเม อังคุลิมาละกัง

ขันธะโมระปะริตตัญจะ อาฏานาฏิยะ สุตตะกัง
อากาเส ฉะทะนัง อาสิ เสสา ปาการะสัณฐิตา

ชินา นานาวะระสังยุตตา สัตตัปปาการะ ลังกะตา
วาตะปิตตาทะสัญชาตา พาหิรัช ฌัตตุปัททะวา.

อะเสสา วินะยัง ยันตุ อะนันตะชินะ เตชะสา
วะสะโต เม สะกิจเจนะ สะทา สัมพุทธะปัญชะเร.

ชินะปัญชะระมัชฌัมหิ วิหะรันตัง มะฮี ตะเล
สะทา ปาเลนตุ มัง สัพเพ เต มะหาปุริสาสะภา.

อิจเจวะมันโต สุคุตโต สุรักโข
ชินานุภาเวนะ ชิตุปัททะโว
ธัมมานุภาเวนะ ชิตาริสังโฆ
สังฆานุภาเวนะ ชิตันตะราโย
สัทธัมมานุภาวะปาลิโต จะรามิ ชินะ ปัญชะเรติ.

8.บทเมตตาหลวง (ย่อ)

เมตตายะ ภิกขะเว เจโต วิมุตติยา
อะหังสุขิโต โหมิ
นิททุกโข โหมิ
อะเวโร โหมิ
อัพยาปัชโฌ โหมิ
อนีฆา โหมิ
สุขี อัตตานัง ปะริหะรามิ

แผ่เมตตา
สัพเพ สัตตา
อเวรา อัพยาปัชฌา อะนีฆา สุขีอัตตานัง ปะริหะรันตุฯ
สัพเพ ปาณา
อเวรา อัพยาปัชฌา อะนีฆา สุขีอัตตานัง ปะริหะรันตุฯ
สัพเพ ภูตา
สัพเพ ปุคคะลา
สัพเพ อัตตะภาวะปริยาปันนา
สัพพา อิตถิโย
สัพเพ ปุริสา
สัพเพ อะริยา
สัพเพ อะนะริยา
สัพเพ เทวา
สัพเพ มะนุสสา
สัพเพ วินิปาติกา

แผ่กรุณา
สัพเพ สัตตา
อะลาภา ปะมุญจันตุ อะยะสา ปะมุญจันตุ นินทา ปะมุญจันตุ สัพพะทุกขา ปะมุญจันตุ
สัพเพ ปาณา
อะลาภา ปะมุญจันตุ อะยะสา ปะมุญจันตุ นินทา ปะมุญจันตุ สัพพะทุกขา ปะมุญจันตุ
สัพเพ ภูตา
สัพเพอัตตะภาวะปริยาปันนา
สัพเพ เทวา

แผ่มุทิตา
สัพเพ สัตตา
ลัทธะสัมปัตติโตมา วิคัจฉันตุ ลัทธะยะสะโตมา วิคัจฉันตุ ลัทธะปะสังสะโตมา วิคัจฉันตุ ลัทธะสุขามา วิคัจฉันตุ
สัพเพ ปาณา
ลัทธะสัมปัตติโตมา วิคัจฉันตุ ลัทธะยะสะโตมา วิคัจฉันตุ ลัทธะปะสังสะโตมา วิคัจฉันตุ ลัทธะสุขามา วิคัจฉันตุ
สัพเพ ภูตา
สัพเพ เทวา

แผ่อุเบกขา
สัพเพ สัตตา
กัมมัสสะกา กัมมะทายาทา กัมมะโยนี กัมมะพันธู กัมมะปะฏิสะระณา ยัง กัมมัง กะริสสันติ กัลยาณังวา ปาปะกังวา ตัสสะทายาทา ภะวัสสันติ
สัพเพ ปาณา
กัมมัสสะกา กัมมะทายาทา กัมมะโยนี กัมมะพันธู กัมมะปะฏิสะระณา ยัง กัมมัง กะริสสันติ กัลยาณังวา ปาปะกังวา ตัสสะทายาทา ภะวัสสันติ
สัพเพ ภูตา
สัพเพ เทวา

9. บทส่งเทวดา
ทุกขัปปัตตา จะ นิททุกขา ภะยัปปัตตา จะ นิพภะยา
โสกัปปัตตา จะ นิสโสกา โหนตุ สัพเพปิ ปาณิโน
เอตตาวะตา จะ อัมเหหิ สัมภะตัง ปุญญะสัมปะทัง
สัพเพ เทวานุโมทันตุ สัพพะสัมปัตติสิทธิยา
ทานัง ทะทันตุ สัทธายะ สีลัง รักขันตุ สัพพะทา
ภาวะนาภิระตา โหนตุ คัจฉันตุ เทวะตาคะตา ฯ
สัพเพ พุทธา พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญจะ ยัง พะลัง
อะระหันตานัญจะ เตเชนะ รักขัง พันธามิ สัพพะโส ฯ

..กำลังหาเพื่อนร่วมเรียน+ปรึกษา..pre degreeนิติศาสตร์รามปี2ครับ

หาเงินหลักหมื่น/เดือนได้ไม่ยาก หากท่านชอบถ่ายภาพ..สนใจสมัครที่ shutterstockได้เลย..คลิ๊ก!!ครับ. Huh?

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 08:03:00 AM »

"ทุกราศี ทุกปีนักษัตร ควรสวดรับคืนนี้ คืนเปลี่ยนปี
สวดก่อนเที่ยงคืน สวดข้ามคืน ข้ามปีไปเลย!!!
ดวงจะได้ดี ราศีจะผ่องอำไพ เปลี่ยนไปในทางดี
ไม่ร้ายหรือติดขัดการงาน การเงิน ความรัก โชคลาภ ฯลฯ บอกเลยสวดเองบุญหนัก..
"

..ก่อนหน้าจะขึ้นมาเชียงใหม่  ได้ไปกราบหลวงพ่อผุด วัดใต้ อ.ปากพนัง .. ซื้อหวยมา 1 ใบ

..อ้าวถูกเหรอนี่  !! ปิดซอยแถวแม่โจ้ เลี้ยงฉลองกันดีกว่า 555
   wav!!

ปล.วัดนี้มีดีครับ ..วันหน้าค่อยเล่าให้ฟัง ...อ้อ..ผมซื้อล๊อตเตอรี่กับคนหูหนวก ให้เขาหยิบให้ครับ

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 08:09:22 AM »

ปิดซอยแถวแม่โจ้ เลี้ยงฉลองกันดีกว่า

ถูก 2,000 เลี้ยงไป 20,000 คุ้ม ไหม หว่า?

ลงทุนซื้อหวยมา ตั้งแต่ใบแรก จน ทุกวันนี้หมดไป ?

ถูก 2,000  คุ้ม ไหม หว่า?

ขำ ๆ น่า !!!!!!

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 08:42:18 AM »

พี่ชาขึ้นมาเที่ยวเชียงใหม่ไหม ..ผมเลี้ยงเองครับ..
  ค่าเครื่องบินผมออกให้ .+ค่าเที่ยว+ ค่าอาหาร วันละ 1 มื้อ ..+ค่าโรงแรม(อ้อ..ไม่ต้องพักโรงแรม มานอนบ้านผมก็ได้)  Cool

อ่านตรงนี้ดีๆนะครับ>>
..งบไม่เกิน 2000 นะ   ขอบคุณ

คราวนี้งบอาจน้อยไปนิดนึง .. รอคราวหน้านะครับ ถูกรางวัลที่ 1 ละก็ ... จะชวนพี่ชาเที่ยวลาวเลย    wav!!
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 08:58:10 AM »

รอ  รอ   รอ  รางวัล ที่ 1 แล้วกาน   
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 08:58:53 AM »

"ทุกราศี ทุกปีนักษัตร ควรสวดรับคืนนี้ คืนเปลี่ยนปี
ไม่ร้ายหรือติดขัดการงาน การเงิน ความรัก โชคลาภ ฯลฯ บอกเลยสวดเองบุญหนัก..
"

..ก่อนหน้าจะขึ้นมาเชียงใหม่  ได้ไปกราบหลวงพ่อผุด วัดใต้ อ.ปากพนัง .. ซื้อหวยมา 1 ใบ

.

เธออย่ามีความคิดอย่างนั้นเลยพี่เล็ก นั้นคือความเห็นผิด เป็นทางไปสู่อบาย

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 09:07:23 AM »

..ขอบคุณครับ คุณเทพฯ ...   Smiley

อย่าเครียดน่า ..ผมกำลังช่วยบ้านเกิด ให้คนไปเที่ยวกันเยอะๆหน่อย..ชาวบ้านจะได้ลืมตาอ้าปากกันบ้าง   ju_ju!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์