ไวรัสมันเยอะจริงๆเลยครับท่าน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 09:58:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสมันเยอะจริงๆเลยครับท่าน  (อ่าน 2833 ครั้ง)
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:20:53 PM »

ปกติใช้นอตตัวเดียวคิดว่ามันเจ๋งแล้ว ที่ไหนได้มีหลายตัวมันไม่รู้จักสแกนมันก็ไม่เจอ รู้สึกว่าเครื่องมันช้ามาก ลองลงBitDefenderไปอีกตัวมันเจอเป็นร้อยเลย แต่บางตัวเจ้าตัวนี้ก็ไม่รู้จักเอาซะอีก ว่าไปแล้วแอนตี้ไวรัสนี่ก็ต้องมีไว้หลายๆตัวแต่ไม่ต้องลงมันไว้ทุกตัว เอา2ตัวนี้ก็พอ แต่เมื่อรู้สึกว่าเครื่องมันทำงานช้า ก็ถอนมันออกซะตัวหนึ่งแล้วเอาตัวอื่นมาลองลงบ้างเผื่อจะเจอไวรัสมากมายเหมือนผมก็ได้วันนี้เล่นกับไวรัสมันทั้งวันเลย ก็คิดจะฟอร์แมทมันอยู่แล้วเชียว แต่มีของอยู่แล้วเลยลองลงมันแล้วสแกนดูก่อน ถึงกับตกใจเลยว่านี่มันอะไรนักหนาวะขนาดอัพเดทแอนตี้ไวรัสมันประจำยังขนาดนี้เชียวหรือ เลยมาบอกเตือนกันไว้ว่าอย่ามันใจแอนตี้ไวรัสที่ท่านมีอยู่นะครับมันไว้ใจไม่ได้สักตัวหาเก็บมาไว้ใช้หลายๆตัวกำจัดแล้วก็ถอนมันออกไปบ้าง

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:57:40 PM »

ลองเอา Kaspersky ไปทดสอบอีกสักตัวสิครับพี่ เห็นอ้างไว้ว่าอับเดทฐานข้อมูลไวรัสทุกชม.  Sad
ป้องกันดีแค่ไหนมันก็เล็ดรอดได้อยู่ดี กำลังตามแก้ปัญหาอยู่เหมือนกันครับ  Tongue
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 07:41:49 AM »

กำลังดาวน์โหลดอยู่รู้สึกว่าจะเอามันไม่อยู่นะตอนนี้

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
atom_ay
member
*

คะแนน3

คนดนตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 10:51:12 AM »

nod 32 ท่าน มีการ อับเดด ทุกครั้งรึป่าวคับ ถ้ามีการอับเดด เวลาสแกน ท่านได้ตั้งค่าให้ ลบ อัตโนมัติรึป่าว  แต่ถ้าไม่มีการอับเดด  บอกตรงๆ คับว่า ไวรัส มันดื้อยา  คับ  อิอิอิอิ Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Grin Grin Cheesy Cheesy
วิธีการอับเดต NOD32 แบบไม่ต้องต่อเน็ต ครับ
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=115.0 
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 12:31:13 PM »

พี่ถาวรไปเข้าเว็บอะไรมาครับ  Grin Grin เพียบเลย  Sad  Cool
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์