Dtacให้ใช้เน็ตฟรี 1Gb.ตั้งแต่วันนี้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 02:16:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Dtacให้ใช้เน็ตฟรี 1Gb.ตั้งแต่วันนี้ครับ  (อ่าน 3164 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 12:08:13 PM »

1.เข้าที่เว็บนี้ครับ http://ddch.dtac.co.th/MobileAdsSite/gateway/dQoXF

2.ใส่หมายเลขโทรศัพท์
3.คลิก..รับรหัสผ่าน

ใส่รหัสผ่าน

คลิกไปเรื่อยๆ

..เสร็จแล้วครับ ..ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 07:31:56 PM »

ใช้ได้ ขอบคุณครับพี่เล็ก Cheesy HAPPY2!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2016, 01:03:23 AM »

ทำไมใช้ได้ 7 วัน?
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2016, 09:07:29 AM »

ก็เขาให้ใช้ฟรีแค่7วันครับ

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2016, 09:24:30 AM »

วันนี้ผมลองใช้อีกครั้ง ปรากฏว่าเงินในเครื่องหาย แสดงว่าเราถูกหลอกให้เชื่อมข้อมูล เปิดใช้ แล้วมันก็คิดเงินเราเป็นนาที สรุปว่าใช้ได้ครั้งเดียวตอนล็อกซ์อิน พอออกแล้วเข้าใหม่เสียเงิน อีกอย่างที่ผมเจอคือหลังจากที่โปรหมดแล้วเราเปิดเครื่องเชื่อมเครือข่ายไว้ มันจะกินเงินที่เหลือจนหมดโดยไม่บอกเรา ดีแท็กเป็นระบบที่แย่กว่าเพื่อน จะเลิกรายเดือนต้องไปแจ้งที่ระยอง คนอยู่จันท์ ตราด สมัครรายเดือนง่ายๆ แต่ต้องไปเลิกที่ระยอง บัดซบสิ้นดี ผมไม่มีวันสมัครรายเดือนกับพวกนี้อีก อีกอย่างโปรเสริมก็เหมือนกัน สมัครเสริมตอนโปรหมด พอเติมเงินมันเอารวมไว้ด้วย คือสมัครแล้วมันเอาจริง เราคิดแค่เสริม ต้องติดต่อHotline แจ้งเลิก ไม่งั้นเสียเงินตลอด สคบ.ไม่ทันพวกมัน

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2016, 09:53:26 AM »

ดีแทค..ผมโดนกินเงินฟรีๆเพราะใช้เพลินมาหลายครั้งแล้ว (รวมแล้วน่าเกินหมื่น เพราะสมัยก่อนเน็ตรายเดือนตกพันกว่าบาท)
  หลายปีก่อนที่อยู่กทม.เคยไปร้องเรียนที่สาขาปิ่นเกล้า ได้เงินคืนทั้งหมดครับ..ให้บอกเขาว่าเราใช้เน็ตแบบเหมาวันหรือเดือน ไม่ใช่พอหมดเวลาปุ๊บ กลับคิดเป็นนาทีหรือคิดที่ข้อมูลการใช้(แบนวิดท์)..เพราะที่โดนหักเงินกันจนหมดหรือติดลบด้วยซ้ำ ก็ด้วยเหตุผลง่ายๆกลับคิดเป็นนาทีหรือคิดที่ข้อมูลการใช้(แบนวิดท์)แบบมัดมือชกของดีแทค นั่นแหละ.. เหตุผลทางการค้า ที่คนไทยต้องรับกรรมจนได้ครับ...

หากโดนหักเงินเยอะๆลองไปติดต่อดูนะครับ คุยกับเขาดีๆ ใช้เหตุผล อย่าใช้อารมณ์ ..คนไทยด้วยกันคุยกันได้ ..แต่เขาจะคืนเงินให้เราหรือไม่ ..แล้วแต่ดวงครับผม..  Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์