ปู...เพื่อชีวิตสโลว์ไลฟ์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:32:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปู...เพื่อชีวิตสโลว์ไลฟ์  (อ่าน 2717 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 01:53:22 PM »

..เพราะเราเป็นคนติดดิน หาได้มื้อแต่ต้องกิน2มื้อ..  Cool

..วันนี้ไม่ค่อยมีตังค์ เพราะเดือนก่อนมีแต่รายจ่าย ""น้องชายคนดีของผมคงรู้ใจ หิ้วปูมาฝากที่สวนอีกแล้ว..ขอบใจจริงๆ ...แซ่บด้วยน้ำจิ้มฝีมือเด็ดๆสูตรน้องผึ้ง มากินด้วยกันไหมครับ..

..ส่วนสูตรน้ำจื้มก็ทำง่ายๆไม่มีอะไรมากมายครับ ..เพียงแต่นำพริกขี้หนูมาโขลกให้พอแหลก ถ้าให้อร่อยตำทั้งขั้วนั่นแหละไม่ต้องเด็ดออก  แล้วตำกระเทียมให้พอแหลกเช่นกัน.. เติมน้ำตาลทราย  ..น้ำปลา ...บีบมะนาว ตามใจพาไป ...แค่นี้ก็อร่อยเหาะแล้วล่ะ..     Embarrassed

ลืมบอกไป...ผู้รู้แนะว่าหากเลือกได้ ให้กินปูตัวเมีย ..เพราะเนื้อแน่น และมีไข่(ในวงกลมเป็นบริเวณไข่ปู..ตรงนี้อร่อยสุดๆ)  Wink

ส่วนตัวนี้ ปูตัวผู้ ..ผู้รู้ท่านบอกว่าเนื้อไม่แน่น อร่อยสู้ตัวเมียไม่ได้ ...แต่ เรา ไม่...ไม่ปฏิเสธครับ   Shocked

..กินไป ..สนทนากับคนที่รู้ใจไป ..ดูคนงานกำลังตัดแต่งกิ่งปาล์มให้โปร่ง ...
 ..ชีวิตเราเดินไปแบบสโลว์ไลฟ์  อิสระ..ไม่อยู่ในกำหนดหรือคำสั่งของใครทั้งนั้น ...ความสุขเล็กๆที่เรียบง่ายไปไหม ..ชีวิตคนติดดิน
  Kiss

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2016, 10:06:49 PM »

สมัยอยู่ เพชร ผม มีอาชีพ แกะปูม้า

มีตังค์ไปซื้อ ขนมโก๋ กิน ทุกวัน

เมียผม รักผมเพราะ ไปไหนเจอปูม้า

ผมแกะ เมีย กินไม่ทันผม

เพราะ ผม เร็วกว่า กิน แต่ นานมากแล้ว ที่ไม่ได้แกะปูม้า

ป่าน นี้ แล้ว คง ไม่ไหว แล้ว

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์