I’m yours
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: I’m yours  (อ่าน 7264 ครั้ง)
nongtop
ผู้ช่วย Admin
member

คะแนน682

« เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 02:28:50 PM »

เป็นเพลงที่น่าฝึกอีกหนึ่งเพลงนะครับ เป็นเพลงของศิลปินชื่อ jason mraz ซึ่งเพลงนี้เป็นเพลงที่ผมชอบมาก ยิ่งถ้าผู้ฝึกมีกีต้าร์ด้วยแล้วก็สามารถเล่นเป็นเพลงได้อย่างไม่ยาก สรุปคือได้ทั้งความรู้ ความสนุกสนานเพลิดเพลินครับ  เยี่ยมมาก

..กำลังหาเพื่อนร่วมเรียน+ปรึกษา..pre degreeนิติศาสตร์รามปี2ครับ

หาเงินหลักหมื่น/เดือนได้ไม่ยาก หากท่านชอบถ่ายภาพ..สนใจสมัครที่ shutterstockได้เลย..คลิ๊ก!!ครับ. Huh?

nongtop
ผู้ช่วย Admin
member

คะแนน682

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 02:29:46 PM »

Well you done done me and you bet I felt it
คุณทำให้ผมรัก และผมก็รักคุณเข้าอย่างจัง

I tried to be chill but you’re so hot that I melted
ผมพยายามจะเมินเฉยกับคุณ แต่คุณช่างเสน่ห์จนผมใจละลาย

I fell right through the cracks
ผมรู้สึกราวกับตกหลุม

and now I’m trying to get back
และตอนนี้ผมพยายามปีนกลับขึ้นมา

Before the cool done run out I’ll be giving it my bestest
ก่อนที่สิ่งดีๆ จะจางหายไป ผมจะทำมันให้ดีที่สุด

Nothing’s going to stop me but divine intervention
ไม่มีอะไรที่จะมาหยุดผมได้ นอกจากพระเจ้าเท่านั้น

I reckon it’s again my turn to win some or learn some
ผมหวังว่านี่จะเป็นโอกาสอีกครั้ง ให้ผมได้ชนะหรือไม่ก็ได้เรียนรู้อะไรบางอย่าง

But I won’t hesitate no more, no more
แต่ผมจะไม่รีรออีกต่อไปแล้ว ไม่อีกแล้ว

It cannot wait, I’m yours
ผมไม่สามารถทนรอได้อีกแล้ว ผมเป็นของคุณ

* Well open up your mind and see like me
ช่วยเปิดใจของคุณ และมองมาที่ผมหน่อย

Open up your plans and damn you’re free
ช่วยเปิดแผนชีวิตของคุณ และปล่อยตัวปล่อยใจให้เป็นอิสระ

Look into your heart and you’ll find love love love
ลองมองเข้าไปในหัวใจ และคุณก็จะได้เจอแต่คำว่า รัก รัก รัก

Listen to the music of the moment maybe sing with me
ฟังเสียงเพลงในตอนนี้ดูสิ คุณอาจจะลองร้องเพลงนี้พร้อมผมก็ได้นะ

We’re just one big family
พวกเราก็เป็นเหมือนคนในครอบครัวเดียวกัน

And it’s our godforsaken right to be loved loved loved loved loved
และมันคือสิทธิที่พระเจ้าทิ้งไว้ให้พวกเราได้เป็นผู้ถูกรัก รัก รัก รัก

** So I won’t hesitate no more, no more
ดังนั้นผมจะไม่รีรออีกต่อไปแล้ว ไม่อีกแล้ว

It cannot wait, I’m sure
ผมไม่สามารถทนรอได้อีกแล้ว ผมแน่ใจ

There’s no need to complicate,
มันไม่มีอะไรที่ซับซ้อนเลยนะ

Our time is short
เวลาของคนเรานั้นแสนสั้น

This is our fate, I’m yours
นี่คือโชคชะตาของเรา และผมเป็นของคุณ

I’ve been spending way too long checking my tongue in the mirror
ผมเสียเวลาไปมากมายกับการส่องลิ้นของตัวเองหน้ากระจก

And bending over backwards just to try to see it clearer
แลบลิ้นไปมาเพื่อให้แน่ใจว่ามันสะอาด

My breath fogged up the glass
ลมหายใจของผมเป็นไอเกาะบนกระจก

And so I drew a new face and laughed
และผมก็วาดรูปใบหน้าตัวเอง แล้วก็แอบขำในใจ

I guess what i’ma saying is there ain’t no better reason
สิ่งที่ผมกำลังจะบอกคุณก็คือ มันไม่มีอะไรที่จะมีเหตุผลไปกว่า

To rid yourself of vanity and just go with the seasons
การละทิฐิของตัวเองทิ้งไป และปล่อยให้มันเป็นไปตามกาลเวลา

It’s what we aim to do
นั่นแหละคือสิ่งที่เราควรจะทำ

Our name is our virtue
ทำชีวิตเราให้มีคุณค่าและงดงาม

..กำลังหาเพื่อนร่วมเรียน+ปรึกษา..pre degreeนิติศาสตร์รามปี2ครับ

หาเงินหลักหมื่น/เดือนได้ไม่ยาก หากท่านชอบถ่ายภาพ..สนใจสมัครที่ shutterstockได้เลย..คลิ๊ก!!ครับ. Huh?

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์