SAMSUNG รุ่น CS-29K3W ภาพเป็นหยักๆเป็นคลื่นครับ ไอซีเวอร์ร้อนจัด TY
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 07:18:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SAMSUNG รุ่น CS-29K3W ภาพเป็นหยักๆเป็นคลื่นครับ ไอซีเวอร์ร้อนจัด TY  (อ่าน 2784 ครั้ง)
talsea721
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน27

F/B : วัชรินทร์อิเล็กทรอนิกส์

« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 05:22:16 PM »

SAMSUNG รุ่น CS-29K3W ภาพเป็นหยักๆเป็นคลื่นครับ สิ่งที่ทำไปแล้ว
อาการตอนแรก ไม่มีภาพ ไอซีเวอร์ ระเบิด ทำการเปลี่ยนและเช็คโย้คก็ปกติ ลองเปิดเครื่อง มีภาพมีเสียง แต่เวอร์ร้อนมากผิดปกติครับ และภาพก็เป็นหยักๆเป็นคลื่น บางครั้งก็ปกติสักพักเป็นอีก ทำการเปลียน C แบบมีขั้ว และแบบไม่มีขั้วหลายตัวแล้วทางภาคเวอร์ อาการยังเหมือนเดิมครับ และลองเปลี่ยน Cแดมป์เปลี่ยนไดโอดแดมป์ก็ยังเหมือนเดิมครับ ไฟB+ 135Vไม่ตกครับ สรุปอาการตอนนี้ ไอซีเวอร์ร้อนผิดปกติ เปิด3นาที(จับไม่ได้ร้อน) และภาพเป็นหยักๆเป็นคลืนครับ อาการนี้จะมีปัญหาทางส่วนไหนครับ ท่านไดเคยแก้หายบ้างครับ ขอบคุณครับ

รับซ่อม TV เพาเวอร์แอมป์AB/D/กลางแจ้ง/รถยนต์ เครื่องซักผ้า ติดตั้งแก้ไขระบบจานดาวเทียม

หลอดไฟ
วีไอพี
member

คะแนน246

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 06:30:13 PM »

c filterภาคจ่ายไฟครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
talsea721
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน27

F/B : วัชรินทร์อิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 01:16:10 AM »

c filter ภาคจ่ายไฟเปลี่ยนแล้วครับ อาการยังเหมือนเดิม ภาพจะเป็นหยักๆหดนิดๆ เหมือน B+จ่ายไม่พอครับ บางทีก็ปกติสักพักเป็นอีก ผมไล่เปลี่ยน เช็ค C และR ทางภาค เวอร์ และภาคฮอร์หมดทุกตัว อาการยังเหมือนเดิมครับ ว่าจะลองเอาเพาเวอร์แพ็คทดลองเรื่อง B+ก่อนครับ แล้วจะมารายงานให้ทราบครับ Cheesy

รับซ่อม TV เพาเวอร์แอมป์AB/D/กลางแจ้ง/รถยนต์ เครื่องซักผ้า ติดตั้งแก้ไขระบบจานดาวเทียม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์